റ​ഫാ​ൽ : അ​ഴി​മ​തി വി​രു​ദ്ധ ച​ട്ട​ങ്ങ​ൾ നീക്കി ; കൂ​ടു​ത​ൽ വിവരങ്ങൾ പു​റ​ത്ത്

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: റ​ഫാ​ൽ യു​ദ്ധ​വി​മാ​ന ഇ​ട​പാ​ടി​ൽ ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ പുറത്ത്. മോ​ദി സ​ർ​ക്കാ​ർ 787 കോ​ടി യൂ​റോ​യു​ടെ ഇ​ട​പാ​ടി​ൽ അ​ഴി​മ​തി വി​രു​ദ്ധ ച​ട്ട​ങ്ങ​ൾ ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യി​രു​ന്ന​താ​യി’ ദി ​ഹി​ന്ദു ദി​ന​പ്പ​ത്രം’ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്യു​ന്നു. മു​മ്പെ​ങ്ങും സം​ഭ​വി​ക്കാ​ത്ത വി​ധ​ത്തി​ലു​ള്ള ഇ​ള​വു​ക​ൾ ഫ്ര​ഞ്ച് സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് മോ​ദി സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ൽ​കി​യ​താ​യാ​ണ് റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ൽ പ​റ​യു​ന്ന​ത്.

സ​ർ​ക്കാ​ർ​ത​ലത്തിലുള്ള ക​രാ​ർ ഒ​പ്പി​ടു​ന്ന​തിന് ദി​വ​സ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു മു​മ്പാ​ണ് അ​ഴി​മ​തി​വി​രു​ദ്ധ ച​ട്ട​ത്തി​ൽ കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ ഇ​ള​വ് ചെ​യ്ത​ത്. ഒ​രു എ​സ്ക്രോ അ​ക്കൗ​ണ്ടി​ലൂ​ടെ പ​ണം കൈ​മാ​റ്റം ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന വ്യ​വ​സ്ഥ​യും ക​രാ​റി​ൽ​നി​ന്ന് ഒ​ഴി​വാ​ക്കി. അ​ഴി​മ​തി വി​രു​ദ്ധ മു​ദ്രാ​വാ​ക്യ​വു​മാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​കു​മ്പോ​ൾ ത​ന്നെ​യാ​ണ് ഇ​തു സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് ച​ട്ട​ത്തി​ൽ മോ​ദി സ​ർ​ക്കാ​ർ ഇ​ള​വ് ന​ൽ​കു​ന്ന​ത്.

അ​ഴി​മ​തി​വി​രു​ദ്ധ ച​ട്ടം ഇ​ള​വ് ചെ​യ്ത​തി​ലൂ​ടെ വി​മാ​നം കൈ​മാ​റേ​ണ്ട എം​ബി​ഡി​എ ഫ്രാ​ൻ​സും ദ​സോ ഏ​വി​യേ​ഷ​നും പി​ഴ​യ​ട​ക്ക​മു​ള്ള ശി​ക്ഷാ​ന​ട​പ​ടി​ക​ളി​ൽ​നി​ന്ന് രക്ഷപെട്ടു . കൂടാതെ ഇ​ട​പാ​ടി​നെ സ്വാ​ധീ​നി​ക്കു​ക, ഇ​ട​നി​ല​ക്കാ​ർ, ക​മ്മീ​ഷ​ൻ, അ​ക്കൗ​ണ്ടു​ക​ളി​ലെ തി​രി​മ​റി എ​ന്നി​വ​യ്ക്കെ​തി​രേ സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് ഒ​ന്നും ചെ​യ്യാ​ൻ ക​ഴി​യി​ല്ല. 2016 സെ​പ്റ്റം​ബ​ർ 23-നാ​ണ് ക​രാ​റി​ൽ ഒ​പ്പി​ട്ട​ത്.

അ​ന്ന​ത്തെ പ്ര​തി​രോ​ധ​മ​ന്ത്രി മ​നോ​ഹ​ർ പ​രീ​ക്ക​റു​ടെ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത​യി​ൽ ചേ​ർ​ന്ന യോ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് ച​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ൽ ഇ​ള​വു വ​രു​ത്തി​യ​ത്. പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ന​രേ​ന്ദ്ര മോ​ദി​യു​ടെ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത​യി​ൽ ചേ​ർ​ന്ന കാ​ബി​ന​റ്റ് ക​മ്മി​റ്റി ഇ​ത് അം​ഗീ​ക​രിക്കുകയും ചെയ്തു . ഇ​തോ​ടെ ര​ണ്ടു സ്വ​കാ​ര്യ ക​ന്പ​നി​ക​ൾ​ക്ക് ഇ​ന്ത്യ​യു​മാ​യു​ള്ള ക​രാ​റി​ൽ അ​ഴി​മ​തി വി​രു​ദ്ധ ച​ട്ട​ങ്ങ​ൾ ഒ​ഴി​വാ​യി.

Comments are closed.