ഹി​റ്റ്‌​ല​റു​ടെ പെ​യി​ന്‍റിം​ഗു​ക​ൾ വാങ്ങാൻ ആളില്ല 

ബെ​ർ​ലി​ൻ: അ​ഡോ​ൾ​ഫ് ഹി​റ്റ്‌​ല​റു​ടെ പെ​യി​ന്‍റിം​ഗു​ക​ൾ അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള വ​സ്തു​ക്ക​ൾ ലേ​ല​ത്തി​നു വ​ച്ച​ത് ആ​രും വാ​ങ്ങാ​ൻ എ​ത്തി​യി​ല്ല. ര​ണ്ടാം ലോ​ക​മ​ഹാ​യു​ദ്ധ​ത്തി​നു ശേ​ഷം നാ​സി​ക​ളെ വി​ചാ​ര​ണ ചെ​യ്ത ന്യൂ​റം​ബ​ർ​ഗി​ലാ​യി​രു​ന്നു ലേ​ലം സംഘടിപ്പിച്ചത്. പെ​യി​ന്‍റിം​ഗു​ക​ൾക്ക് തീ പൊള്ളുന്ന വിലയായിരുന്നു ഏർപെടുത്തിയിരുന്നത്.  പൊ​ള്ളു​ന്ന വി​ല​യ്ക്കു ഇ​വ വാ​ങ്ങാ​ൻ ആ​രും ത​യാ​റാ​യി​ല്ല.

ഹി​റ്റ്ല​റു​ടെ അ​ഞ്ചു പെ​യി​ന്‍റിം​ഗു​ക​ളും സ്വ​സ്തി​ക ചി​ഹ്ന​മു​ള്ള ചാ​രു​ക​സേ​ര​യും അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള വ​സ്തു​ക്ക​ളാ​ണ് ദ ​വെ​യ്ഡ്‌​ല​ർ ക​മ്പ​നി ന്യൂ​റം​ബ​ർ​ഗിൽ  ലേ​ല​ത്തി​നു വ​ച്ച​ത്. 630 യൂ​റോ​യ്ക്ക് ഒ​രു മേ​ശ​വി​രി​യും 5500 യൂ​റോ​യ്ക്ക് ഒ​രു പൂ​പ്പാ​ത്ര​വും ആ​ളു​ക​ൾ വാ​ങ്ങി​. എ​ന്നാ​ൽ സ്വ​സ്തി​ക ചി​ഹ്ന​മു​ള്ള ചൂ​ര​ൽ​ക്ക​സേ​ര അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള​വ വി​റ്റു​പോ​യി​ല്ല.

‘ഹി​റ്റ്ല​ർ’ എ​ന്നു ക​യ്യൊ​പ്പി​ട്ടി​ട്ടു​ള്ള ചി​ത്ര​ങ്ങ​ൾ വ്യാ​ജ​മാ​യി​രി​ക്കാ​മെ​ന്ന അ​ഭ്യൂ​ഹങ്ങളും പടർന്നിരുന്നു. ഹി​റ്റ്‌​ല​റു​ടെ ഒ​പ്പോ​ടു​കൂ​ടി​യ പ്ര​കൃ​തി​ദൃ​ശ്യ വാ​ട്ട​ർ​ക​ള​റി​ന് 51,000 ഡോ​ള​റാ​ണ് വി​ല ഇട്ടിരുന്നത്.

Comments are closed.