യുഎഇയിൽ ഭക്ഷണം പാഴാക്കുന്ന വീടുകൾക്ക് പിഴ ചുമത്തുന്നത് പരിഗണനയിൽ

യുഎഇയിൽ ഭക്ഷണം പാഴാക്കുന്ന  വീടുകൾക്ക് പിഴ ചുമത്തുന്നത് പരിഗണനയിൽ. ശരാശരി 60% ഭക്ഷണവും വലിച്ചെറിയുന്നതു കുടുംബങ്ങളാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് ഈ നീക്കമെന്ന് ഭക്ഷണനഷ്ടവും പാഴാക്കുന്നതും കുറയ്ക്കുന്ന പദ്ധതി നിഅ്മയുടെ മേധാവി ഖുലൂദ് ഹസൻ അൽ നുവൈസ് പറഞ്ഞു.

അതേസമയം യു.​എ.​ഇ​യി​ൽ​നി​ന്ന്​ സ​ഹാ​യ​വ​സ്തു​ക്ക​ളു​മാ​യി ഈ​ജി​പ്തി​ലെ അ​ൽ ആ​രി​ഷി​ൽ എ​ത്തി​യ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച റ​ഫ അ​തി​ർ​ത്തി​യി​ലേ​ക്ക്​ പു​റ​പ്പെ​ട്ടു. ഇ​തു വ​ഴി​യാ​ണ്​ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ ഗ​സ്സ​യി​ലേ​ക്ക്​ പ്ര​വേ​ശി​ക്കേ​ണ്ട​ത്. 272.5 ട​ൺ സ​ഹാ​യ​വ​സ്തു​ക്ക​ൾ അ​ട​ങ്ങി​യ 13 ട്ര​ക്കു​ക​ളാ​ണ്​ റ​ഫ അ​തി​ർ​ത്തി​യി​ലേ​ക്ക്​ സ​ഞ്ച​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ഇ​തി​ൽ 10 ട്ര​ക്കി​ൽ ആ​കെ 252 ട​ൺ തൂ​ക്കം വ​രു​ന്ന 16,800 ഭ​ക്ഷ്യ കി​റ്റു​ക​ളും മൂ​ന്ന്​ ട്ര​ക്കി​ൽ 360 ടെ​ന്‍റു​ക​ളു​മാ​ണ്. ഗാ​ല​ന്‍റ്​ നൈ​റ്റ്​ 3യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ശേ​ഖ​രി​ച്ച വ​സ്തു​ക്ക​ളാ​ണ്​ യു.​എ.​ഇ​യു​ടെ മേ​ൽ​നോ​ട്ട​ത്തി​ൽ ഗ​സ്സ​യി​ൽ വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യാ​നെ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്​.

Leave A Reply