സം­​സ്ഥാ​ന­​ത്ത് ഇ­​ന്ന് മു­​ത​ല്‍ ക്ഷേ­​മ പെ​ന്‍­​ഷ​ന്‍ വി­​ത­​ര­​ണം ചെ­​യ്യും

തി­​രു­​വ­​ന­​ന്ത­​പു​രം: സം­​സ്ഥാ​ന­​ത്ത് ഇ­​ന്ന് മു­​ത​ല്‍ ക്ഷേ­​മ പെ​ന്‍­​ഷ​ന്‍ വി­​ത­​ര­​ണം ചെ­​യ്യുന്ന­​തി­​നു­​ള്ള തു­​ക അ­​നു­​വ­​ദി­​ച്ച് ധ­​ന­​വ­​കു­​പ്പ്. ഇ­​തി­​ന്‍റെ ഭാ­​ഗ­​മാ­​യി 676.94 കോ­​ടി അ­​നു­​വ­​ദി​ച്ചു­​കൊ­​ണ്ട് ധ­​ന­​വ­​കു­​പ്പ് ഉ­​ത്ത­​ര­​വി­​റ​ക്കി.

നാല് മാസത്തെ പെൻഷൻ തുക നൽകാനുണ്ടെങ്കിലും ന­​വ­​കേ​ര­​ളാ സ­​ദ­​സി­​ന് മു­​മ്പ് ഒ­​രു മാ​സ­​ത്തെ കു­​ടി­​ശി­​ക­ ന​ല്‍­​കാ­​നാ­​ണ് സ​ര്‍­​ക്കാ​ര്‍ തീ­​രു­​മാ​നം. ഈ ​മാ­​സം 26ന­​കം വി­​ത​ര­​ണം പൂ​ര്‍­​ത്തി­​യാ­​ക്ക­​ണ­​മെ­​ന്ന് ഉ­​ത്ത­​ര­​വി​ല്‍ പ­​റ­​യു​ന്നു.

ന­​വ­​കേ​ര­​ളാ സ­​ദ­​സി­​ന് മുന്പ് മുഴുവൻ കു­​ടി​ശി­​കയും തീ​ര്‍­​ക്കാ​ന്‍ ധ­​ന­​വ­​കു­​പ്പ് തീ­​വ്ര­​ശ്ര­​മം ന­​ട­​ത്തി­​യെ­​ങ്കി​ലും സാ­​മ്പ​ത്തി­​ക ഞെ­​രു­​ക്കം മൂ­​ലം ഇ­​തി­​ന് ക­​ഴി­​യാ­​തെ വ­​ന്ന­​തോ​ടെ ത­​ത്­​ക്കാ​ലം ഒ­​രു മാ​സ­​ത്തെ പ­​ണം മാ​ത്രം ന​ല്‍­​കാ​ന്‍ തീ­​രു­​മാ­​നി­​ക്കു­​ക­​യാ­​യി­​രു​ന്നു.

വാ​ര്‍​ധ­​ക്യ​കാ­​ല പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍, വി­​ക­​ലാം­​ഗ പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍, വി​ധ­​വാ പെ​ന്‍­​ഷ­​ന്‍ എ­​ന്നി­​വ­​യ്­​ക്കു​ള്ള തു­​ക­​യാ­​ണ് ഇ­​പ്പോ​ള്‍ അ­​നു­​വ­​ദി­​ച്ചി­​ട്ടു­​ള്ള​ത്.

Leave A Reply