ബിഎംഡബ്ല്യു സിഇ02 ഇലക്ട്രിക് സ്കൂട്ടർ നിർമാണം ഇന്ത്യയിൽ ആരംഭിച്ചു

 

ബിഎംഡബ്ല്യു മോട്ടോറാഡ് സിഇ02 ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടർ ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ചെന്നൈയ്ക്ക് സമീപം ഹൊസൂരിലുള്ള ടിവിഎസിന്റെ പ്ലാന്റിലാണ് സ്കൂട്ടർ നിർമ്മിക്കുന്നത്.

ഇപ്പോൾ, ബി‌എം‌ഡബ്ല്യു സി‌ഇ 02 രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തതാണെന്നും ടിവിഎസ് മോട്ടോർ കമ്പനിയുമായി സഹകരിച്ച് വികസിപ്പിച്ചതായും അന്താരാഷ്ട്ര വിപണികളിൽ ഇതിനകം വിൽപ്പനയ്‌ക്കെത്തിയതായും പറയപ്പെടുന്നു. അതിന്റെ വിചിത്രമായ സ്‌റ്റൈലിങ്ങിന് കീഴിൽ 2kWh ബാറ്ററിയാണ് ഇത് നൽകുന്നത്, ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് സിംഗിൾ അല്ലെങ്കിൽ ഡ്യുവൽ ബാറ്ററി സെറ്റപ്പ് തിരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള ഓപ്ഷനുണ്ട്. ഇതിനർത്ഥം സ്കൂട്ടർ 90km റേഞ്ചും 95kmph ടോപ്പ് സ്പീഡും അല്ലെങ്കിൽ 45km റേഞ്ചും 45kmph ടോപ്പ് സ്പീഡും നൽകുന്നു.

ഫീച്ചറുകളുടെ പട്ടികയിൽ റൈഡ് മോഡുകൾ, എൽഇഡി ലൈറ്റിംഗ്, റിവേഴ്സ് ഗിയർ, കീലെസ് ഓപ്പറേഷൻ, യുഎസ്ബി ചാർജിംഗ് പോർട്ട്, എബിഎസിനൊപ്പം 3.5 ഇഞ്ച് ടിഎഫ്ടി സ്ക്രീൻ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. സോഫ്റ്റ് സീറ്റുകൾ, ലഗേജ് സെറ്റ്, വിൻഡ്‌സ്‌ക്രീൻ, ടോപ്പ് കെയ്‌സ് തുടങ്ങിയ ആക്‌സസറികളോടും കൂടി ബിഎംഡബ്ല്യു സിഇ02 വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഇതിന്റെ ഹാർഡ്‌വെയറിൽ USD ഫോർക്കുകൾ, ക്രമീകരിക്കാവുന്ന റിയർ ഷോക്കുകൾ, 220mm റിയർ ഡിസ്‌കുള്ള 239mm ഫ്രണ്ട് ഡിസ്‌ക് എന്നിവ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. 14 ഇഞ്ച് വീലുകളിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന ഇലക്ട്രിക് സ്കൂട്ടർ 120/80, 150/70 സെക്ഷൻ ടയറുകളിൽ പൊതിഞ്ഞിരിക്കുന്നു.

Leave A Reply