ഏകദിന ലോകകപ്പ് : രണ്ടാം ജയം തേടി ബംഗ്ലാദേശ് ഇന്ന് ഇംഗ്ലണ്ടിനെ നേരിടും

ഏകദിന ലോകകപ്പിലെ ഏഴാം മത്സരത്തിൽ  ജോസ് ബട്ട്‌ലറുടെ ഇംഗ്ലണ്ടും ഷാക്കിബ് അൽ ഹസന്റെ ബംഗ്ലാദേശും തമ്മിലുള്ള ഏറ്റുമുട്ടൽ 2023 ഒക്ടോബർ 10 ചൊവ്വാഴ്ച ധർമ്മശാലയിലെ ഹിമാചൽ പ്രദേശ് ക്രിക്കറ്റ് അസോസിയേഷൻ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നടക്കും. രാവിലെ 10:30ന് ആരംഭിക്കും.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെതിരായ ആദ്യ മത്സരത്തിൽ ആറ് വിക്കറ്റിന്റെ അനായാസ ജയം ഉറപ്പിച്ചാണ് ബംഗ്ലാദേശ് ഇംഗ്ലണ്ടുമായി ഏറ്റുമുട്ടുന്നത്. ബൗളിംഗ് ജോഡികളായ ഷാക്കിബും മെഹിദി ഹസൻ മിറാസും മൂന്ന് വിക്കറ്റ് വീതം വീഴ്ത്തി നിർണായക പങ്ക് വഹിച്ചു, അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെ മിതമായ സ്‌കോറിലേക്ക് ഒതുക്കി. തുടർന്ന്, മിറാസും ഷാന്റോയും തങ്ങളുടെ നിർണായക അർദ്ധസെഞ്ചുറികളുമായി ഹീറോകളായി, ആത്യന്തികമായി ബംഗ്ലാദേശിന്റെ ജൈത്രയാത്രയിൽ നിർണായകമായി.

മറുവശത്ത്, ഇംഗ്ലണ്ട് അവരുടെ ആദ്യ മത്സരത്തിൽ കാര്യമായ തിരിച്ചടി നേരിട്ടു, ന്യൂസിലൻഡിനോട് ഒമ്പത് വിക്കറ്റിന്റെ തോൽവിക്ക് കീഴടങ്ങി. ജോ റൂട്ട് 86 പന്തിൽ നാല് ഫോറും ഒരു സിക്‌സും സഹിതം 77 റൺസ് നേടിയപ്പോൾ ജോസ് ബട്ട്‌ലർ 42 പന്തിൽ രണ്ട് ഫോറും രണ്ട് സിക്‌സും സഹിതം 43 റൺസ് നേടി. ഇന്നിംഗ്‌സിന്റെ അവസാനത്തിൽ, മാർക്ക് വുഡും ആദിൽ റഷീദും ചില വിലപ്പെട്ട സംഭാവനകൾ നൽകി 50 ഓവറിൽ 282/9 എന്ന മത്സര സ്‌കോറിലേക്ക് മാറ്റി. എന്നിരുന്നാലും, സാം കുറാൻ നേരത്തെ ഒരു മുന്നേറ്റം നൽകിയെങ്കിലും, ഇംഗ്ലണ്ട് ബൗളർമാർ മത്സരത്തിലുടനീളം വിക്കറ്റുകൾ വീഴ്ത്താൻ പാടുപെട്ടു, അതിന്റെ ഫലമായി അവരുടെ ഓപ്പണിംഗ് മത്സരത്തിൽ സമഗ്രമായ തോൽവി ഏറ്റുവാങ്ങി.

ടൂർണമെന്റിന്റെ നോക്കൗട്ട് ഘട്ടങ്ങളിലേക്കുള്ള സുഗമമായ പാതയ്ക്ക് കളമൊരുക്കി പോയിന്റ് പട്ടികയിൽ മുകളിലേക്ക് കയറാനുള്ള ഈ നിർണായക ഏറ്റുമുട്ടലിൽ ഇരു ടീമുകളും വിജയിക്കാൻ ഉത്സുകരാണ്.

Leave A Reply