കേട്ടതൊന്നും സത്യമാകരുതേയെന്ന് ഥാറും ജിംനിയും, പക്ഷേ മിനി ലാൻഡ് ക്രൂയിസറിന് ടൊയോട്ട പേരുമിട്ടു!

ജാപ്പനീസ് വാഹന നിർമ്മാതാക്കളായ ടൊയോട്ട ഒരു മിനി ലാൻഡ് ക്രൂയിസറിന്‍റെ പണിപ്പുരയിലാണെന്ന റിപ്പോര്‍ട്ട് അടുത്തിടെയാണ് പുറത്തുവന്നത്. ഈ വാഹനം 2024 ൽ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ടൊയോട്ടയുടെ വരാനിരിക്കുന്ന ഈ കോംപാക്റ്റ് ക്രൂയിസറിനെ ലാൻഡ് ഹോപ്പർ എന്ന് വിളിക്കും എന്നാണ് പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. ടൊയോട്ട ജപ്പാൻ ജപ്പാനിൽ ലാൻഡ് ഹോപ്പർ എന്ന പേര് ട്രേഡ്‍മാർക്ക് ചെയ്‍തിട്ടുണ്ട്.

അടുത്ത വർഷം എപ്പോഴെങ്കിലും അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ലാൻഡ് ക്രൂയിസറിന്റെ പുതിയ വലിപ്പം കുറഞ്ഞ പതിപ്പിനായി ടൊയോട്ട പ്രവർത്തിക്കുകയാണെന്ന് ജാപ്പനീസ് മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. ടൊയോട്ട ലാൻഡ് ഹോപ്പർ എന്നാണ് പുതിയ മിനി ക്രൂയിസറിന്റെ പേര്. പുതിയ ലാൻഡ് ഹോപ്പർ പെട്രോൾ, ഡീസൽ എഞ്ചിനുകൾക്കൊപ്പം ഇലക്ട്രിക് പവർട്രെയിനിനൊപ്പം നൽകാമെന്ന് റിപ്പോർട്ട് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ഒരു ഹൈബ്രിഡ് പവർട്രെയിൻ ലഭിക്കാനും സാധ്യതയുണ്ട്.

300-ഉം 250-ഉം സീരീസ് ടൊയോട്ട ലാൻഡ് ക്രൂയിസറുകൾ, സെക്വോയ എസ്‌യുവി, തുണ്ട്ര, ടാക്കോമ പിക്കപ്പുകൾ, പുതിയ ലെക്സസ് ജിഎക്സ് തുടങ്ങിയവയ്ക്ക് അടിവരയിടുന്ന ജിഎ-എഫ് ബോഡി-ഓൺ-ഫ്രെയിം ഷാസിയുടെ ചുരുക്കിയ പതിപ്പിലാണ് പുതിയ കോംപാക്റ്റ് ലാൻഡ് ക്രൂയിസർ രൂപകൽപ്പന ചെയ്‍തിരിക്കുന്നത്.

Leave A Reply