സൗദിയിൽ മൃ​ഗ​ങ്ങ​​ളോ​ട്​ ക്രൂ​ര​ത​കാ​ട്ടി​യാ​ൽ ല​ക്ഷം റി​യാ​ൽ പി​ഴ

സൗ​ദി​യി​ൽ വ​ള​ർ​ത്തു​മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളും വ​ന്യ​മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളു​മ​ട​ക്കം ഏ​തു​ത​രം ജീ​വി​ക​ളോ​ട്​​ ക്രൂ​ര​ത കാ​ട്ടി​യാ​ലും​ ല​ക്ഷം റി​യാ​ൽ​വ​രെ പി​ഴ​ചു​മ​ത്തു​മെ​ന്ന്​​ ദേ​ശീ​യ വ​ന്യ​ജീ​വി​കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​​ന്റെ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്. ക​ര​യി​ലും ക​ട​ലി​ലു​മു​ള്ള ജീ​വി​ക​ളോ​ട്​ അ​വ​യു​ടെ പ്ര​കൃ​തി​ക്ക​നു​സൃ​ത​മാ​യ പെ​രു​മാ​റ്റ​മാ​ണ്​ വേ​ണ്ട​ത്​. അ​ല്ലാ​ത്ത രീ​തി​യി​ലു​ള്ള പെ​രു​മാ​റ്റ​വും അ​വ​യെ അ​ല​ഞ്ഞു​തി​രി​യാ​ൻ വി​ട്ട​യ​ക്ക​ലും രാ​ജ്യ​ത്തെ പ​രി​സ്ഥി​തി​യെ ദോ​ഷ​ക​ര​മാ​യി ബാ​ധി​ക്ക​ലാ​വും. ജീ​വി​ക​ളെ​യും അ​പ​ക​ട​ത്തി​ലാ​ക്കും.

വി​ദേ​ശ​ത്തു​നി​ന്ന്​ ജീ​വി​ക​ളെ കൊ​ണ്ടു​വ​രു​മ്പോ​ൾ സ​വി​ശേ​ഷ​മാ​യ ആ​വാ​സ​വ്യ​വ​സ്​​ഥ​യി​ൽ​നി​ന്നു​ള്ള മാ​റ്റം അ​വ​യു​ടെ ജീ​വി​ത​ത്തെ ഗു​രു​ത​ര​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കും. മാ​ത്ര​മ​ല്ല, സൗ​ദി​യി​ലെ ത​ന​ത്​ അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​ത്തി​ൽ ക​ഴി​യു​ന്ന ജീ​വി​ക​ളി​ലു​ള്ള നൈ​സ​ർ​ഗി​ക​മാ​യ മൂ​ല്യം ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ടാ​ൻ അ​തി​ട​യാ​ക്കും. വി​ദേ​ശ​ത്തു​നി​ന്ന്​ വ​രു​ന്ന​വ​യും ഇ​വി​ടെ​യു​ള്ള​വ​യും ത​മ്മി​ൽ ഇ​ട​പ​ഴ​കി ഒ​രു ബ​ന്ധ​വു​മി​ല്ലാ​ത്ത സ​ങ്ക​ര​യി​ന​ങ്ങ​ളാ​യി മാ​റു​ക​യും ചെ​യ്യും.

ഇ​ത് ജ​നി​ത​ക ആ​സ്തി​ക​ളു​ടെ ന​ഷ്​​ട​മു​ണ്ടാ​ക്കും. ജീ​വി​ക​ളെ വി​ട്ട​യ​ക്കു​​മ്പോ​ൾ അ​പ​രി​ചി​ത​രാ​യ മൃ​ഗ​ങ്ങ​ൾ കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്ന പ​ക​ർ​ച്ച​വ്യാ​ധി​ക​ളു​ടെ വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു. ഇ​ത് പൊ​തു​വെ ആ​വാ​സ​വ്യ​വ​സ്ഥ​യു​ടെ സു​ര​ക്ഷ​ക്ക്​ ഭീ​ഷ​ണി​യാ​കും. കാ​ല​ക്ര​മേ​ണ അ​ത് മു​ക്തി​നേ​ടാ​ൻ പ്ര​യാ​സ​മു​ള്ള ഒ​രു കീ​ട​മാ​യി മാ​റു​ക​യും സാ​മ്പ​ത്തി​ക​വും ആ​രോ​ഗ്യ​പ​ര​വു​മാ​യ നാ​ശ​ത്തി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​കു​ക​യും ചെ​യ്യു​മെ​ന്നും ദേ​ശീ​യ വ​ന്യ​ജീ​വി​കേ​ന്ദ്രം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളെ​യോ ജ​ന്തു​ക്ക​ളെ​യോ ക്ര​മ​ര​ഹി​ത​മാ​യ രീ​തി​യി​ൽ വി​ട്ട​യ​ക്കു​ന്ന​ത്​ പാ​രി​സ്ഥി​തി​ക ലം​ഘ​ന​മാ​ണ്. ശി​ക്ഷ ല​ഭി​ക്കു​ന്ന കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​മാ​ണ്. പ്ര​കൃ​തി​ക്ക​നു​സൃ​ത​മ​ല്ലാ​തെ ​ക്ര​മ​ര​ഹി​ത​മാ​യ രീ​തി​യി​ൽ വി​ട്ട​യ​ക്കു​ന്ന ഓ​രോ ​​പ്രാ​ദേ​ശി​ക ജീ​വി​ക​ൾ​ക്കും 5000 റി​യാ​ലും ജീ​വി പ്രാ​ദേ​ശി​ക​മ​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ ല​ക്ഷം വ​രെ പി​ഴ​യു​മു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നും മൃ​ഗ​സം​ര​ക്ഷ​ണ നി​യ​മം അ​നു​ശാ​സി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. വ​ള​ർ​ത്തു​പൂ​ച്ച​ക​ളും നാ​യ്ക്ക​ളും പോ​ലു​ള്ള​വ​യെ വ​ന്യ​മാ​യ പ​രി​ത​സ്ഥി​തി​യി​ൽ ഉ​പേ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്, ഇ​ര​പി​ടി​ത്തം, ഭ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നാ​യു​ള്ള മ​ത്സ​രം, രോ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ വ്യാ​പ​നം, സ​ങ്ക​ര​വ​ത്ക​ര​ണം എ​ന്നി​വ​യി​ലൂ​ടെ പ​രി​സ്ഥി​തി​ക്കും ജൈ​വ​വൈ​വി​ധ്യ​ത്തി​നും വ​ലി​യ ഭീ​ഷ​ണി​യാ​ണെ​ന്നും കേ​ന്ദ്രം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

Leave A Reply