ഏഷ്യൻ ഗെയിംസ്: ദീപക് പുനിയയ്ക്ക് വെള്ളി മെഡൽ

 

മുൻ ലോക ജൂനിയർ ചാമ്പ്യനും സീനിയർ വിഭാഗത്തിൽ 2019 ലോക ചാമ്പ്യനുമായ ദീപക് പുനിയ ശനിയാഴ്ച നടന്ന പുരുഷന്മാരുടെ ഫ്രീസ്റ്റൈൽ 86 കിലോഗ്രാം ഗുസ്തിയിൽ വെള്ളി മെഡൽ നേടി ഹാങ്‌ഷൗവിൽ നടന്ന 19-ാമത് ഏഷ്യൻ ഗെയിംസിൽ ഇന്ത്യൻ ഗുസ്തിയുടെ അഭിമാനം രക്ഷിച്ചു.

2020ലെ ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിൽ വെങ്കല മെഡൽ നഷ്ടമായ പുനിയ, സ്വർണമെഡൽ മത്സരത്തിലെത്താൻ ഗംഭീരമായി പൊരുതിയെങ്കിലും 2021ൽ ടോക്കിയോയിൽ വെള്ളിയും മൂന്നുതവണ ലോകമെഡൽ നേടിയ റിയോ ഒളിമ്പിക്‌സ് സ്വർണമെഡൽ ജേതാവുമായ ഇറാന്റെ ഹസ്സൻ യസ്ദാനിചരതിക്ക് മുന്നിൽ തലകുനിച്ചു. .

മത്സരത്തിന്റെ ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ എട്ട് സാങ്കേതിക പോയിന്റുകൾ നേടിയ ഇറാനിയൻ ഗുസ്തിക്കാരൻ പുനിയയെ പൂർണ്ണമായും കീഴടക്കി. ശനിയാഴ്ച നടന്ന മറ്റ് ഗുസ്തിക്കാരിൽ, പുരുഷന്മാരുടെ 74 കിലോഗ്രാം ഫ്രീസ്റ്റൈലിൽ യാഷ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ തോറ്റു, പുരുഷന്മാരുടെ 125 കിലോഗ്രാം ഫ്രീസ്റ്റൈലിന്റെ ആദ്യ റൗണ്ടിൽ സുമിത് കസാക്കിസ്ഥാൻ ഗ്രാപ്ലറിനോട് തോറ്റു, വിക്കി പുരുഷന്മാരുടെ ഫ്രീസ്റ്റൈൽ 97 കിലോഗ്രാം ബൗട്ടിൽ കസാക്കിസ്ഥാന്റെ അലിഷർ യെർഗാലിയോട് തോറ്റു.

Leave A Reply