ഏഷ്യൻ ഗെയിംസ്: ഇന്ത്യൻ വനിതാ കബഡി ടീം സ്വർണം തിരിച്ചുപിടിച്ചു, ഫൈനലിൽ ചൈനീസ് തായ്‌പേയ്‌ക്കെതിരെ ജയം

ഷിയോഷാൻ ഗുവാലി സ്‌പോർട്‌സ് സെന്ററിൽ ശനിയാഴ്ച നടന്ന ഫൈനലിൽ ചൈനീസ് തായ്‌പേയിയെ ഒരു പോയിന്റിന് തോൽപ്പിച്ച് അഞ്ച് വർഷത്തെ ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷം ഏഷ്യൻ ഗെയിംസിലെ സ്വർണ്ണ മെഡൽ ഇന്ത്യൻ വനിതാ കബഡി ടീം സ്വന്തമാക്കി

സെമിഫൈനലിൽ നിലവിലെ ചാമ്പ്യന്മാരായ ഇറാനെ ഞെട്ടിച്ച ആദ്യ ടൈമർ ചൈനീസ് തായ്‌പേയ് ആണ് ഇന്ത്യ ഫൈനലിൽ നേരിട്ടത് മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ 26-25 വിജയിയായി. 2018 ൽ ഇന്തോനേഷ്യയിൽ നടന്ന ഗെയിംസിൽ, ഫൈനലിൽ ഇറാനോട് 24-27 ന് തോറ്റ ഇന്ത്യയ്ക്ക് വെള്ളി മെഡൽ കൊണ്ട് തൃപ്തിപ്പെടേണ്ടി വന്നു. ഏഷ്യൻ ഗെയിംസിൽ ഇത് മൂന്നാം തവണയാണ് വനിതാ കബഡി കളിക്കുന്നത്, രണ്ട് തവണ നിലവിലെ ചാമ്പ്യൻമാരായ ഇന്ത്യയോട് പരാജയപ്പെട്ടത് രാജ്യത്തെ കബഡി ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് വലിയ നാണക്കേടായി. ശനിയാഴ്ച ഹാങ്‌ഷൗവിൽ, ഇന്ത്യൻ വനിതാ ടീം സ്വർണ്ണ മെഡൽ നേടി രാജ്യത്തിന് അൽപ്പമെങ്കിലും അഭിമാനം വീണ്ടെടുക്കുന്നു.

Leave A Reply