ഒക്‌ടോബർ 10 മുതൽ 16-ാമത് അഗ്രികൾച്ചറൽ സയൻസ് കോൺഗ്രസിന് കൊച്ചി ആതിഥേയത്വം വഹിക്കും

 

16-ാമത് അഗ്രികൾച്ചറൽ സയൻസ് കോൺഗ്രസിൽ (എഎസ്‌സി) പങ്കെടുക്കുന്നതിനായി പ്രശസ്ത കാർഷിക സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധർ, ശാസ്ത്രജ്ഞർ, നയരൂപകർത്താക്കൾ, അക്കാദമിക് വിദഗ്ധർ, കർഷകർ, സംരംഭകർ എന്നിവർ ഒക്‌ടോബർ 10 മുതൽ നാലു ദിവസത്തേക്ക് കൊച്ചിയിൽ ഒത്തുചേരും. സുസ്ഥിര വികസന ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്നതിനുള്ള കാർഷിക-ഭക്ഷ്യ സമ്പ്രദായത്തിന്റെ പരിവർത്തനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾക്കുള്ള ഒരു ചലനാത്മക വേദിയായി വർത്തിക്കുമെന്ന് ഈ നാഴികക്കല്ല് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

നാഷണൽ അക്കാദമി ഓഫ് അഗ്രികൾച്ചറൽ സയൻസസ് (NAAS) സംഘടിപ്പിക്കുന്ന അഗ്രികൾച്ചറൽ സയൻസ് കോൺഗ്രസ് കേരളത്തിൽ ആദ്യമായി സംഘടിപ്പിക്കുന്നു, ICAR- സെൻട്രൽ മറൈൻ ഫിഷറീസ് റിസർച്ച് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് (CMFRI) ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്നു.

ഒക്‌ടോബർ 10-ന് കേന്ദ്ര ഫിഷറീസ് മന്ത്രി പർഷോത്തം രൂപാല ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും. കാർഷിക ഗവേഷണ വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് (ഡെയർ) സെക്രട്ടറിയും ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ ഓഫ് അഗ്രികൾച്ചറൽ റിസർച്ച് (ഐസിഎആർ) ഡയറക്ടർ ജനറലുമായ ഹിമാൻഷു പഥക് അധ്യക്ഷ പ്രസംഗം നടത്തും.

Leave A Reply