തേൻ ആരോഗ്യകരമാണോ?

ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ, നമ്മൾ പലപ്പോഴും പഞ്ചസാരയുടെ പ്രശ്‌നവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നതായി കാണാം. ഒരു വശത്ത്, പഞ്ചസാര നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തെ ബാധിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഭയാനകമായ മുന്നറിയിപ്പുകൾ നാം കേൾക്കുന്നു – ശരീരഭാരം കൂടുന്നത് മുതൽ പ്രമേഹവും ഹൃദ്രോഗവും വരെ. മറുവശത്ത്, സത്യമായിരിക്കാൻ വളരെ നല്ലതായി തോന്നുന്ന ഒരു മധുര ബദൽ ഞങ്ങൾ കണ്ടുമുട്ടുന്നു: തേൻ. എന്നാൽ നമ്മുടെ പഞ്ചസാരയുടെ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്കുള്ള സുവർണ്ണ ഉത്തരമാണോ തേൻ, അതോ മറ്റൊരു മധുര മിഥ്യയാണോ? ഈ സ്റ്റിക്കി ഡിബേറ്റിലേക്ക് കടക്കാം.

തേൻ: പൂക്കളുടെ അമൃതിൽ നിന്ന് തേനീച്ചകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന പ്രകൃതിദത്ത മധുരപലഹാരമാണിത്. തേനിൽ ഗ്ലൂക്കോസും ഫ്രക്ടോസും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് ടേബിൾ ഷുഗറിനേക്കാൾ മധുരമുള്ളതാക്കുന്നു. വിറ്റാമിനുകൾ, ധാതുക്കൾ, ആൻറി ഓക്സിഡൻറുകൾ എന്നിവയുടെ മിശ്രിതവും ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, തേനീച്ചകൾ സന്ദർശിക്കുന്ന പൂക്കളുടെ തരം അനുസരിച്ച് വ്യത്യാസപ്പെടുന്നു.

പഞ്ചസാര: നമ്മൾ പഞ്ചസാരയെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, കരിമ്പിൽ നിന്നോ പഞ്ചസാര എന്വേഷിക്കുന്നതിൽ നിന്നോ വരുന്ന ശുദ്ധീകരിച്ച വെളുത്ത പഞ്ചസാര എന്നാണ് നമ്മൾ പലപ്പോഴും അർത്ഥമാക്കുന്നത്. ഈ മധുരപലഹാരം പ്രധാനമായും ശുദ്ധമായ സുക്രോസ് ആണ്, പ്രോസസ്സിംഗ് സമയത്ത് ഏതെങ്കിലും പോഷകങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യപ്പെടും. പൊതുവേ, തേൻ തീർച്ചയായും പഞ്ചസാരയേക്കാൾ മികച്ച തിരഞ്ഞെടുപ്പാണ്. ഇത് ധാരാളം പോഷകങ്ങൾ നൽകുകയും പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്നാൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ പ്രമേഹ ഭക്ഷണത്തിൽ പഞ്ചസാരയ്ക്ക് പകരം തേൻ ഉപയോഗിക്കുന്നത് നല്ല ആശയമാണോ?

 

തേനിൽ പഞ്ചസാരയേക്കാൾ കൂടുതൽ കലോറിയുണ്ട്, ഒരു ടീസ്പൂൺ തേനിൽ 64 കിലോ കലോറി ഉണ്ടെന്ന് ഡയറ്റീഷ്യൻ വെളിപ്പെടുത്തി. നിങ്ങൾ ഒരു ടീസ്പൂൺ പഞ്ചസാര കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അതിൽ 48 കിലോ കലോറി ഉണ്ട്, ഇത് തേനിലെ കലോറിയുടെ അളവിനേക്കാൾ വളരെ കുറവാണ്. ആശ്ചര്യപ്പെട്ടോ? ഇത് കണ്ടപ്പോൾ നമ്മളും അങ്ങനെ തന്നെ ആയിരുന്നു.ഭാരം കുറയ്ക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിൽ പഞ്ചസാര കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകളേക്കാൾ തേനിൽ കൂടുതൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. വേഗത്തിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ കുറഞ്ഞ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് കഴിക്കുക എന്നതാണ് ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം. എന്നാൽ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ പഞ്ചസാരയ്ക്ക് പകരം തേൻ ചേർത്താൽ, നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് കഴിക്കാം. തേനിൽ 17 ഗ്രാം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റും 14 ഗ്രാം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഡയറ്റീഷ്യൻ പങ്കുവെച്ചു. വ്യത്യാസം അധികമില്ല, പക്ഷേ അത് അവിടെയുണ്ട്. ഗ്ലൈസെമിക് സൂചിക ഏതാണ്ട് സമാനമാണ് അതെ, തേൻ, പഞ്ചസാര എന്നിവയുടെ ഗ്ലൈസെമിക് സൂചികയിൽ വ്യത്യാസം കൂടുതലല്ല, അതിനാൽ ഇത് ഏതാണ്ട് സമാനമാണെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് പറയാം. അതിനാൽ, പ്രമേഹ ഭക്ഷണത്തിന് തേൻ മികച്ചതാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നില്ല.

Leave A Reply