ആ​ധാ​റി​ലെ ബ​യോ​മെ​ട്രി​ക് വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ സു​ര​ക്ഷി​ത​മ​ല്ലെ​ന്നും ദു​രു​പ​യോ​ഗം ചെ​യ്യ​പ്പെ​ടാ​ൻ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടെന്നും ​ ‘മൂ​ഡീ​സ് ഇ​ൻ​വെ​സ്റ്റേ​ഴ്സ് സ​ർ​വി​സി’​ന്റെ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്

ആ​ധാ​റി​ലെ ബ​യോ​മെ​ട്രി​ക് വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ സു​ര​ക്ഷി​ത​മ​ല്ലെ​ന്നും ദു​രു​പ​യോ​ഗം ചെ​യ്യ​പ്പെ​ടാ​ൻ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടെന്നും ​ ‘മൂ​ഡീ​സ് ഇ​ൻ​വെ​സ്റ്റേ​ഴ്സ് സ​ർ​വി​സി’​ന്റെ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്.ബാ​ങ്കി​ങ്, സ​ർ​ക്കാ​ർ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ആ​ധാ​ർ അ​ധി​ഷ്ഠി​ത തി​രി​ച്ച​റി​യ​ൽ സം​വി​ധാ​നം ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. സാ​​​ങ്കേ​തി​ക ത​ക​രാ​റു​ക​ൾ​മൂ​ലം പ​ല​പ്പോ​ഴും ആ​ധാ​ർ അ​ധി​ഷ്ഠി​ത സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ നി​ഷേ​ധി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​താ​യും റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ണി​ക്കു​ന്നു.

ബാ​ങ്ക് വ​ഴി​യു​ള്ള പ​ണം കൈ​മാ​റ്റ​ത്തി​നും വി​വി​ധ സ​ർ​ക്കാ​ർ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ആ​നു​കൂ​ല്യം ല​ഭ്യ​മാ​കു​ന്ന​തി​നും ആ​ധാ​ർ അ​ധി​ഷ്ഠി​ത തി​രി​ച്ച​റി​യ​ൽ സം​വി​ധാ​നം ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. മ​ഹാ​ത്മ ഗാ​ന്ധി ദേ​ശീ​യ ഗ്രാ​മീ​ണ തൊ​ഴി​ലു​റ​പ്പ് പ​ദ്ധ​തി​ക്ക് കീ​ഴി​ലു​ള്ള തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ​ക്ക് വേ​ത​നം ആ​ധാ​ർ അ​ധി​ഷ്ഠി​ത​മാ​ക്കാ​നും തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.ഇ​ന്ത്യ​പോ​ലു​ള്ള രാ​ജ്യ​ത്ത് വി​ര​ല​ട​യാ​ള​വും നേ​ത്ര​പ​ട​ല​വും സ്കാ​ൻ ചെ​യ്തു​ള്ള കേ​​ന്ദ്രീ​കൃ​ത സാ​​​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ പ്രാ​യോ​ഗി​ക​മ​ല്ലെ​ന്നും ത​ട്ടി​പ്പി​ന് സാ​ധ്യ​ത​യു​​ണ്ടെ​ന്നും റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു.

Leave A Reply