യുവേഫ യൂറോപ്പ ലീഗിന്റെ പുതിയ സീസൺ വ്യാഴാഴ്ച തുടങ്ങും

 

2023-24 യുവേഫ യൂറോപ്പ ലീഗ് കാമ്പെയ്‌ൻ വ്യാഴാഴ്ച ആംസ്റ്റർഡാമിൽ നെതർലൻഡ്‌സിന്റെ അയാക്‌സും ഫ്രാൻസിന്റെ ഒളിമ്പിക് മാഴ്‌സെയും തമ്മിലുള്ള മത്സരത്തോടെ ആരംഭിക്കും.രണ്ടാം നിര യൂറോപ്യൻ ഫുട്ബോൾ ക്ലബ് ടൂർണമെന്റിന്റെ ആദ്യ മത്സരദിനത്തിൽ 16 മത്സരങ്ങൾ നടക്കും.

1990-കളിലെ യുവേഫ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ജേതാക്കളായ അജാക്സും ഒളിമ്പിക് മാർസെയിലും യൂറോപ്പ ലീഗ് ഗ്രൂപ്പ് ബിയിലാണ്, ഈ ഗ്രൂപ്പിലെ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തിനായുള്ള പോരാട്ടത്തിലാണ്.ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ ബ്രൈറ്റൺ ഹോവ് അൽബിയോണും ഗ്രീക്ക് ക്ലബ് എഇകെ ഏഥൻസുമാണ് ഗ്രൂപ്പ് ബിയിലെ മറ്റ് എതിരാളികൾ.

ബ്രൈടൺ ആദ്യമായി യൂറോപ്പ ലീഗിൽ പങ്കെടുക്കുന്നു, ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ തെക്കൻ ക്ലബ് അയാക്‌സിനും ഒളിമ്പിക് മാർസെയ്‌ലിനും വെല്ലുവിളിയാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ടൂർണമെന്റിലെ ഗ്രൂപ്പ് ഘട്ടം ഓരോ ഗ്രൂപ്പിലും ആറ് മത്സരങ്ങൾ വീതം ഡിസംബർ 14 ന് അവസാനിക്കും.

എട്ട് ഗ്രൂപ്പ് വിജയികൾ സ്വയമേവ അവസാന 16-ലേക്ക് യോഗ്യത നേടും, അതേസമയം ഗ്രൂപ്പ് റണ്ണേഴ്‌സ് അപ്പ് ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ഗ്രൂപ്പ് ഘട്ടത്തിൽ എട്ട് മൂന്നാം സ്ഥാനക്കാരായ ക്ലബ്ബുകളുമായി നോക്കൗട്ട് റൗണ്ട് പ്ലേ ഓഫ് കളിക്കും, ബാക്കി എട്ട് ടിക്കറ്റുകൾക്ക്.

മെയ് 22 ന് ഡബ്ലിൻ അരീനയിൽ നടക്കുന്ന ഫൈനലോടെ 2023-24 യൂറോപ്പ ലീഗ് അയർലണ്ടിൽ അവസാനിക്കും. 2010-ൽ ആരംഭിച്ച ഡബ്ലിൻ അരീന ഐറിഷ് ദേശീയ ഫുട്ബോൾ, റഗ്ബി യൂണിയൻ ടീമുകളുടെ ആസ്ഥാനമാണ്.

Leave A Reply