ഏഷ്യൻ ഗെയിംസിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന യുവതാരങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ടീമിനെ ശ്രീലങ്ക പ്രഖ്യാപിച്ചു

2023 ലെ ഏഷ്യൻ ഗെയിംസിലെ ക്രിക്കറ്റ് ഇവന്റുമായി ഏകദിന ലോകകപ്പ് ഏറ്റുമുട്ടുന്നതിനാൽ, ഇന്ത്യ, പാകിസ്ഥാൻ, ശ്രീലങ്ക, ബംഗ്ലാദേശ് തുടങ്ങിയ ടീമുകൾ ചൈനയിലെ ഹാങ്‌ഷൗവിൽ സ്വർണം നേടാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ രണ്ടാം നിര ടീമുകളെ അയയ്ക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. ടി20 ഫോർമാറ്റിലാണ് ക്രിക്കറ്റ് ഇവന്റ് കളിക്കാൻ പോകുന്നത്. ഏഷ്യൻ ഗെയിംസിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന യുവതാരങ്ങളും വാഗ്ദാനങ്ങളും നിറഞ്ഞ ടീമിനെ ശ്രീലങ്ക പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഓൾറൗണ്ടർ സഹൻ ആരാച്ചിഗെയെ ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റനായി തിരഞ്ഞെടുത്തു. ഈ വർഷമാദ്യം ഐസിസി ലോകകപ്പ് യോഗ്യതാ മത്സരത്തിൽ വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരെയാണ് അദ്ദേഹം തന്റെ അന്താരാഷ്ട്ര അരങ്ങേറ്റം നടത്തിയത്. നുവാനിദു ഫെർണാണ്ടോ, നുവാൻ തുഷാര, അഷെൻ ബണ്ടാര എന്നിവർ മാത്രമാണ് അന്താരാഷ്ട്ര പരിചയമുള്ള മറ്റ് താരങ്ങൾ. ആറ് ഏകദിനങ്ങളും അഞ്ച് ട്വന്റി20യും കളിച്ച് അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തിൽ ശ്രീലങ്കയ്ക്ക് വേണ്ടി ഏറ്റവും കൂടുതൽ മത്സരങ്ങൾ കളിച്ചിട്ടുള്ള താരമാണ് ബണ്ഡാര.

ഐസിസി റാങ്കിംഗിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ശ്രീലങ്കയ്ക്ക് ക്വാർട്ടർ ഫൈനൽ ഘട്ടത്തിലേക്ക് നേരിട്ട് പ്രവേശനം ലഭിച്ചു. യോഗ്യത നേടുന്ന ടീമുകളിലൊന്നുമായി ഒക്ടോബർ നാലിന് നടക്കുന്ന മൂന്നാം ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ അവർ കളിക്കും.

2023ലെ ഏഷ്യൻ ഗെയിംസിനുള്ള ശ്രീലങ്കൻ ടീം:

ലസിത് ക്രൂസ്‌പുള്ളെ, ഷെവോൺ ഡാനിയേൽ, അഷെൻ ബണ്ടാര, സഹൻ ആരാച്ചിഗെ, അഹാൻ വിക്രമസിംഗെ, ലഹിരു ഉദാര , രവിന്ദു ഫെർണാണ്ടോ, റനിത ലിയനാരാച്ചി, നുവാനിദു ഫെർണാണ്ടോ, സച്ചിത ജയതിലക, വിജയകാന്ത് വിയസ്‌കാന്ത്, നിമേഷ് നുവാൻ സമുക്തി, നിമേഷ് നുവാൻ സമുക്തി

Leave A Reply