യു.​എ​സ്-​ഇ​റാ​ൻ ഉ​ട​മ്പ​ടി​;തടവിലാക്കിയ​വരെ വിട്ടയച്ച് ഇറാൻ

യു.​എ​സ്-​ഇ​റാ​ൻ ഉ​ട​മ്പ​ടി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ഇ​റാ​ൻ ത​ട​വി​ലാ​ക്കി​യ അ​ഞ്ച് യു.​എ​സ് പൗ​ര​ൻ​മാ​ർ സ്വ​ന്തം രാ​ജ്യ​ത്തേ​ക്ക് മ​ട​ങ്ങി. ഇ​തി​നു​പ​ക​ര​മാ​യി അ​മേ​രി​ക്ക ത​ട​വി​ലാ​ക്കി​യ അ​ഞ്ച് ഇ​റാ​ൻ പൗ​ര​ൻ​മാ​രെ​യും വി​ട്ട​യ​ച്ചു. അ​മേ​രി​ക്ക മ​ര​വി​പ്പി​ച്ച 600 കോ​ടി യു.​എ​സ് ഡോ​ള​റി​ന്റെ ഇ​റാ​ൻ ഫ​ണ്ടും വി​ട്ടു​കൊ​ടു​ത്തി​ട്ടു​ണ്ട്. ഖ​ത്ത​റാ​ണ് ഇ​രു​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​മി​ട​യി​ൽ മ​ധ്യ​സ്ഥ​രാ​യി നി​ന്ന​ത്. മ​ര​വി​പ്പി​ച്ച തു​ക ദോ​ഹ​യി​ലെ അ​ക്കൗ​ണ്ടി​ലെ​ത്തി​യ​ത് ഉ​റ​പ്പി​ച്ച​തി​നു​പി​ന്നാ​ലെ ഖ​ത്ത​ർ വി​മാ​നം തെ​ഹ്റാ​നി​ലി​ൽ​നി​ന്ന് അ​ഞ്ച് യു.​എ​സ് പൗ​ര​ന്മാ​രെ​യും അ​വ​രു​ടെ ര​ണ്ടു ബ​ന്ധു​ക്ക​ളെ​യും കൊ​ണ്ട് പ​റ​ന്നു.

അ​മേ​രി​ക്ക സ്വ​ത​ന്ത്ര​രാ​ക്കി​യ​വ​രി​ൽ ര​ണ്ട് ഇ​റാ​നി​ക​ൾ ഖ​ത്ത​റി​ൽ എ​ത്തിയിട്ടുണ്ട്. മൂ​ന്നു​പേ​ർ ഇ​റാ​നി​ലേ​ക്ക് മ​ട​ങ്ങു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന നി​ല​പാ​ട് സ്വീ​ക​രി​ച്ചു.  ദോ​ഹ​യി​ൽ മാ​സ​ങ്ങ​ൾ നീ​ണ്ട ച​ർ​ച്ച​യി​ലാ​ണ് ഇ​രു​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളും അ​നു​ര​ഞ്ജ​ന​ത്തി​ലെ​ത്തി​യ​ത്. എ​ന്നാ​ൽ, ഇ​റാ​ന്റെ ആ​ണ​വ പ​ദ്ധ​തി, ഗ​ൾ​ഫി​ലെ യു.​എ​സ് സാ​ന്നി​ധ്യം തു​ട​ങ്ങി​യ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളി​ൽ ഇ​രു​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളും ത​മ്മി​ലു​ള്ള പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ തു​ട​രും. ത​ട​വു​കാ​രു​ടെ കൈ​മാ​റ്റം വാ​ഷി​ങ്ട​ണി​ന് ഇ​റാ​നോ​ടു​ള്ള സ​മീ​പ​ന​ത്തി​ൽ ഒ​രു​മാ​റ്റ​വു​മു​ണ്ടാ​ക്കി​ല്ലെ​ന്ന് ഇ​തി​ന​കം മു​തി​ർ​ന്ന യു.​എ​സ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​നെ ഉ​ദ്ധ​രി​ച്ച് റി​പ്പോ​ർ​ട്ടു​ക​ൾ വ​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്.

Leave A Reply