ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ;ഫ​ല​സ്തീ​നി​ക​ൾ ക​ടു​ത്ത ദു​രി​ത​ത്തി​ലെ​ന്ന് ലോ​ക ബാ​ങ്ക്

ഫ​ല​സ്തീ​ൻ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ, ഫ​ല​സ്തീ​നി​ക​ൾ​ക്ക് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലെ​ത്തു​ന്ന​തി​നു​പോ​ലും പ്ര​യാ​സ​മു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന​താ​യി ലോ​ക ബാ​ങ്ക്. സ​ഞ്ചാ​രം സാ​ധ്യ​മാ​കാ​ത്ത​തു​മൂ​ലം സാ​മ്പ​ത്തി​ക സ്ഥി​തി​യെ​യും ഗു​രു​ത​ര​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് ലോ​ക ബാ​ങ്ക് റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ൽ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. സാ​ധ്യ​ത​ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്താ​നാ​കാ​ത്ത അ​വ​സ്ഥ​യി​ലാ​ണ് ഫ​ല​സ്തീ​ൻ സ​മ്പ​ദ്‍വ്യ​വ​സ്ഥ. ആ​ളോ​ഹ​രി വ​രു​മാ​നം മ​ന്ദീ​ഭ​വി​ച്ച അ​വ​സ്ഥ​യി​ലാ​ണ്. പ​ട്ടി​ണി​നി​ര​ക്ക് ഉ​യ​രു​ന്നു. ഫ​ല​സ്തീ​നി​ലെ നാ​ലി​ലൊ​രാ​ൾ ദാ​രി​ദ്ര്യ​രേ​ഖ​ക്കു താ​ഴെ​യാ​ണ്. അ​ധി​നി​വേ​ശ ഗ​സ്സ​യി​ലെ സ​ഞ്ചാ​ര, വ്യാ​പാ​ര വി​ല​ക്ക്, ഗ​സ്സ​ചീ​ന്തി​ലെ ഉ​പ​രോ​ധം തു​ട​ങ്ങി നി​ര​വ​ധി പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ സ​മ്പ​ദ്‍വ്യ​വ​സ്ഥ​യെ ഗു​രു​ത​ര​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. നി​ര​വ​ധി ക​ട​മ്പ​ക​ൾ ക​ട​ന്നു​വേ​ണം ചി​കി​ത്സ തേ​ടാ​ൻ.

ഇ​ത് സാ​ധാ​ര​ണ അ​സു​ഖ​ങ്ങ​ളു​ള്ള​വ​രെ​യും ഗു​രു​ത​ര രോ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ള്ള​വ​രെ​യും ബാ​ധി​ക്കു​ന്നു. ഗ​സ്സ​യി​ലാ​ണ് ഏ​റ്റ​വും ദു​രി​തം. ഇ​വി​ടെ ചി​കി​ത്സ​സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ൾ കു​റ​വാ​ണ്. സ​മ​യ​ത്ത് ചി​കി​ത്സ​ക്കു​ള്ള പെ​ർ​മി​റ്റ് കി​ട്ടാ​തെ പ​ല​രും ന​ര​കി​ക്കു​ക​യാ​ണി​വി​ടെ. പെ​ർ​മി​റ്റി​നു​ള്ള കാ​ത്തി​രി​പ്പു​മൂ​ലം പ​ല​ർ​ക്കും ജീ​വ​ൻ ന​ഷ്ട​പ്പെ​ടു​ന്ന സ്ഥി​തി​യു​ണ്ടാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. വെ​സ്റ്റ് ബാ​ങ്കി​ൽ​നി​ന്നും ഗ​സ്സ​യി​ൽ​നി​ന്നും നി​ര​വ​ധി ഫ​ല​സ്തീ​നി​ക​ൾ ഇ​സ്രാ​യേ​ലി​ൽ ചി​കി​ത്സ​ക്കാ​യി പോ​കാ​റു​ണ്ട്. ഇ​തി​നു​ള്ള നൂ​ലാ​മാ​ല​ക​ൾ പ​ല​പ്പോ​ഴും നീ​ണ്ടു​പോ​വു​ക​യാ​ണ് പ​തി​വ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ർ​ഷം 1,10,000 വെ​സ്റ്റ് ബാ​ങ്ക് താ​മ​സ​ക്കാ​ർ​ക്കും 17,000 ഗ​സ്സ നി​വാ​സി​ക​ൾ​ക്കു​മാ​ണ് ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ ചി​കി​ത്സ തേ​ടാ​നു​ള്ള പെ​ർ​മി​റ്റ് ന​ൽ​കി​യ​ത്.

Leave A Reply