ഇന്ത്യയ്ക്കുവേണ്ടി രണ്ടാം ടി20യിൽ യശസ്വി ജയ്‌സ്വാൾ കളിക്കുന്നത് കാണണമെന്ന് വസീം ജാഫർ

 

ഞായറാഴ്ച വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ രണ്ടാം ടി20യിൽ ഇഷാൻ കിഷന് പകരക്കാരനായി യശസ്വി ജയ്‌സ്വാൾ ഇന്ത്യക്കായി ഓപ്പണറായി ഇറങ്ങുന്നത് കാണാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് വസീം ജാഫർ പറഞ്ഞു.

ഐപിഎൽ 2023 സീസണിൽ തന്റെ തകർപ്പൻ പ്രകടനത്തിലൂടെ ജയ്‌സ്വാൾ റെക്കോർഡുകൾ തകർത്തു. രാജസ്ഥാൻ റോയൽസിനായി കളിച്ച അദ്ദേഹം 14 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 625 റൺസ് നേടി, ഒരു സീസണിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ റൺസ് എടുക്കാത്ത കളിക്കാരനെന്ന 15 വർഷം പഴക്കമുള്ള റെക്കോർഡ് തകർത്തു. 124 ആയിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച സ്കോർ, 163.61 സ്ട്രൈക്ക് റേറ്റോടെ 48.07 ശരാശരി നിലനിർത്തി. ഈ പ്രകടനമാണ് വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയ്ക്കുള്ള ഇന്ത്യൻ ടീമിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചത്.

2023 ജൂലൈയിൽ വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരെയാണ് ജയ്‌സ്വാൾ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചത്. തന്റെ അരങ്ങേറ്റ മത്സരത്തിൽ തന്നെ ശ്രദ്ധേയമായ 171 റൺസ് നേടി, ടെസ്റ്റ് അരങ്ങേറ്റത്തിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ സ്‌കോർ ചെയ്യുന്ന മൂന്നാമത്തെ ഇന്ത്യക്കാരനായി അദ്ദേഹം തന്റെ ടെസ്റ്റ് കരിയർ ആരംഭിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രകടനം എവേ ടെസ്റ്റിലെ അരങ്ങേറ്റത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന അഞ്ച് സ്‌കോറുകളിൽ ഇടം നേടി. ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമ്മയുമായുള്ള കൂട്ടുകെട്ട് 229 റൺസിന്റെ റെക്കോർഡ് ഓപ്പണിംഗ് കൂട്ടുകെട്ടിന് കാരണമായി.

Leave A Reply