2026 ഒക്‌ടോബറോടെ 5 ഇവികൾ പുറത്തിറക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ മഹീന്ദ്ര

കഴിഞ്ഞ വർഷം പ്രഖ്യാപിച്ചതുപോലെ 2026 ഒക്‌ടോബറോടെ അഞ്ച് ജനിതക ഇലക്ട്രിക് എസ്‌യുവികൾ അവതരിപ്പിക്കാൻ ബ്രാൻഡ് ട്രാക്കിലാണെന്ന് മഹീന്ദ്ര അറിയിച്ചു. 2022 ഓഗസ്റ്റ് 15 ന് കമ്പനി യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡത്തിൽ അതിന്റെ മോഡൽ ശ്രേണി പ്രദർശിപ്പിച്ചു, കൂടാതെ ഇവി ബിസിനസിന് 10,000 കോടി രൂപയുടെ പ്രതിബദ്ധത മഹീന്ദ്ര പ്രഖ്യാപിച്ചു.

വെള്ളിയാഴ്ച, കമ്പനിയുടെ ത്രൈമാസ ഫല പത്രസമ്മേളനത്തിൽ, മഹീന്ദ്ര ഗ്രൂപ്പിലെ ഓട്ടോ, ഫാം സെക്‌ടേഴ്‌സ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ രാജേഷ് ജെജുരിക്കർ പറഞ്ഞു, “ഞങ്ങൾക്ക് വളരെ ആവേശകരമായ ഒരു പോർട്ട്‌ഫോളിയോ ഉണ്ട്, അത് ട്രാക്കിലാണ്. ഇത് നിക്ഷേപകരെ തങ്ങളിലേക്ക് ആകർഷിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ഇവി ബിസിനസ്സ്. വളരെ ഉയർന്ന മൂല്യത്തിൽ രണ്ടാമത്തെ നിക്ഷേപകനെ നേടാൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിഞ്ഞു.”

വരാനിരിക്കുന്ന എല്ലാ ഇവി-കളും മഹീന്ദ്രയുടെ INGLO സ്കേറ്റ്‌ബോർഡ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ നിർമ്മിക്കപ്പെടും. 60-80kWh വരെയുള്ള ബാറ്ററി ശേഷിയുള്ള ബ്ലേഡ്, പ്രിസ്മാറ്റിക് സെൽ ഘടനകൾ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ഉപയോഗിക്കും. ആർക്കിടെക്ചർ 175 കിലോവാട്ട് വരെ വേഗതയുള്ള ചാർജിംഗുമായി പൊരുത്തപ്പെടും, വെറും 30 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ 80 ശതമാനം വരെ ചാർജ് ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്ന് കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു. ഒരേ കാറിന്റെ 2WD, 4WD മോഡലുകൾ അനുവദിക്കുന്ന സിംഗിൾ-മോട്ടോർ അല്ലെങ്കിൽ ഡ്യുവൽ-മോട്ടോർ കോൺഫിഗറേഷനിൽ ഈ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ നിർമ്മിച്ച വാഹനങ്ങൾ ഉണ്ടായിരിക്കാം.

Leave A Reply