മുലയൂട്ടുന്ന അമ്മമാർ ഒഴിവാക്കേണ്ട ചില ഭക്ഷണങ്ങൾ

ഒരു കുട്ടിക്ക് മുലപ്പാൽ നൽകുന്ന ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളെ കുറിച്ച് ഒരു മുഖവുര ആവശ്യമില്ല. അതിന്റെ അവബോധം വളരെ നിർണായകമാണ്, എല്ലാ വർഷവും ഓഗസ്റ്റ് ആദ്യവാരം ലോക മുലയൂട്ടൽ വാരമായി ആഘോഷിക്കുന്നു. മുലയൂട്ടുന്ന സമയത്ത് ഒഴിവാക്കേണ്ട ഭക്ഷണങ്ങളെക്കുറിച്ച് പുതിയ അമ്മമാരെ അറിയിക്കാൻ പോഷകാഹാര വിദഗ്ധൻ ലവ്‌നീത് ബത്ര ഈ അവസരം ഉപയോഗിച്ചു. ഭക്ഷണ സാധനങ്ങളുടെ ദൃശ്യങ്ങൾ പങ്കുവെക്കുന്നതിനിടയിൽ, അവർ വിശദമായ അടിക്കുറിപ്പിൽ കാരണങ്ങൾ വിശദീകരിച്ചു. “മുലയൂട്ടുമ്പോൾ, നിങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്, കാരണം ചില ഭക്ഷണങ്ങൾ കുഞ്ഞിന്റെ ആരോഗ്യത്തെയും മുലപ്പാലിന്റെ ഗുണനിലവാരത്തെയും ബാധിക്കും” എന്ന് പറഞ്ഞാണ് പോഷകാഹാര വിദഗ്ധൻ ആരംഭിച്ചത്.

പോഷകാഹാര വിദഗ്ധൻ പറയുന്നതനുസരിച്ച് മുലയൂട്ടുന്ന അമ്മമാർ ഒഴിവാക്കേണ്ട ചില ഭക്ഷണങ്ങൾ ഇതാ:

1. അസംസ്‌കൃത പച്ചക്കറികൾ “കാബേജ്, കോളിഫ്‌ളവർ, ബ്രോക്കോളി തുടങ്ങിയ അസംസ്‌കൃത പച്ചക്കറികൾ കഴിക്കുന്നത് അമ്മയുടെ കുടലിൽ വാതകത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന്” പോഷകാഹാര വിദഗ്ധൻ പറഞ്ഞു. ഇത് മാത്രമല്ല, അസംസ്കൃത പച്ചക്കറികൾ അമ്മമാരിൽ “ഭക്ഷ്യവിഷബാധ” ഉണ്ടാക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

2. കാപ്പി ഗർഭകാലത്ത് സ്ത്രീകൾ നിർബന്ധമായും കഫീൻ ഒഴിവാക്കണമെന്ന് നിർദ്ദേശിക്കാറുണ്ട്. ഇപ്പോൾ, മുലയൂട്ടുന്ന അമ്മമാരും കാപ്പി ഒഴിവാക്കണമെന്ന് ലോവ്നീത് ബത്ര ഉപദേശിച്ചു. കാരണം, “കാപ്പി കഫീന്റെ ഒരു സാധാരണ ഉറവിടമാണ്” കൂടാതെ ശിശുക്കൾക്ക് “കഫീൻ തകർക്കാനും അതിൽ നിന്ന് മുക്തി നേടാനും ബുദ്ധിമുട്ടാണ്.” ഇത് നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിന്റെ സിസ്റ്റത്തിൽ കഫീൻ അടിഞ്ഞുകൂടുന്നതിന് കാരണമായേക്കാം, അതിന്റെ ഫലമായി “ക്ഷോഭത്തിനും അസ്വസ്ഥമായ ഉറക്കത്തിനും” കാരണമാകും.

3 . ഉയർന്ന മെർക്കുറി മത്സ്യം മത്സ്യം പ്രോട്ടീന്റെയും ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പിന്റെയും മികച്ച ഉറവിടമായി കണക്കാക്കപ്പെടുമ്പോൾ, മുലയൂട്ടുന്ന അമ്മ “ബിജി ട്യൂണ, കിംഗ് അയല, മാർലിൻ ഫിഷ്” എന്നിവ ഒഴിവാക്കണം, കാരണം അവയിൽ മെർക്കുറി കൂടുതലാണ്.

4. പെപ്പർമിന്റ് പെപ്പർമിന്റ് തുടങ്ങിയ പച്ചമരുന്നുകൾ “ആന്റി ഗാലക്റ്റഗോഗുകൾ” ആയി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. അവർ “മുലപ്പാൽ ഉത്പാദനം കുറയ്ക്കുന്നതായി അറിയപ്പെടുന്നു”

Leave A Reply