ടി20യിലെ തകർപ്പൻ ബൗളിംഗ് റെക്കോർഡിന് ജസ്പ്രീത് ബുംറയെ മറികടക്കാൻ യുസ്വേന്ദ്ര ചാഹൽ

വെറ്ററൻ ഇന്ത്യൻ ലെഗ് സ്പിന്നർ യുസ്‌വേന്ദ്ര ചാഹൽ പരിമിത ഓവർ ക്രിക്കറ്റിലെ വിജയകരമായ ബൗളർമാരിൽ ഒരാളാണ്. എന്നിരുന്നാലും, പ്രധാന പരമ്പരകൾക്കും പ്രധാന ടൂർണമെന്റുകൾക്കുമായി അദ്ദേഹം പലപ്പോഴും ടീമിൽ നിന്ന് പുറത്തായി. വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ ആദ്യ ടി20യിൽ വിനോദസഞ്ചാരികൾ നാല് റൺസിന്റെ തോൽവി ഏറ്റുവാങ്ങിയെങ്കിലും ചാഹൽ ടീം ഇന്ത്യയ്ക്ക് നിർണായകമാണ്.

ശ്രദ്ധേയമായി, ആദ്യ മത്സരത്തിൽ അദ്ദേഹം രണ്ട് വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തി, 24.40 ശരാശരിയിൽ തന്റെ കരിയർ ആകെ 93 ആയി. ടി20യിൽ ഇന്ത്യയുടെ മുൻനിര വിക്കറ്റ് വേട്ടക്കാരനാണ് 33 കാരനായ അദ്ദേഹം, ഗെയിമിന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോർമാറ്റിൽ 100 ​​വിക്കറ്റ് തികയ്ക്കുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യക്കാരനാകാൻ ഇപ്പോൾ ഏഴ് വിക്കറ്റ് മാത്രം അകലെയാണ്. വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ അഞ്ച് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പരയിൽ ഏഴ് വിക്കറ്റ് കൂടി നേടിയാൽ, ആദിൽ റഷീദ്, ക്രിസ് ജോർദാൻ, മാർക്ക് അഡയർ, ഷാഹിദ് അഫ്രീദി എന്നിവരുടെ റെക്കോർഡുകൾ അദ്ദേഹം മറികടക്കും.

നിലവിൽ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് പുറത്താണെന്ന് തോന്നുന്ന ഭുവനേശ്വർ കുമാർ 90 വിക്കറ്റുമായി ഫോർമാറ്റിൽ ഇന്ത്യൻ വിക്കറ്റ് വേട്ടക്കാരുടെ പട്ടികയിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനത്താണ്. 72 വിക്കറ്റുമായി, വെറ്ററൻ രവിചന്ദ്രൻ അശ്വിനും ഏറ്റവും ചെറിയ ഫോർമാറ്റിനുള്ള തർക്കത്തിന് പുറത്താണെന്ന് തോന്നുന്നു, തൊട്ടുപിന്നാലെ ജസ്പ്രീത് ബുംറയും ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയും 70 വിക്കറ്റുമായി. 23.57 ശരാശരിയിൽ 322 സ്കാൽപ്പുകളോടെ, ടി20 ക്രിക്കറ്റിൽ ഇന്ത്യക്കാർക്കിടയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തിയ താരം കൂടിയാണ് ചാഹൽ.

Leave A Reply