ഉക്രേനിയൻ ഡ്രോൺ ആക്രമണം; തിരിച്ചടി നൽകുമെന്ന് റഷ്യ

വെള്ളിയാഴ്ച അവസാനം ക്രിമിയയ്ക്ക് സമീപം കരിങ്കടലിൽ ഉക്രേനിയൻ ഡ്രോണുകൾ റഷ്യൻ ടാങ്കറിൽ ഇടിച്ചതിന് ശേഷം ശനിയാഴ്ച മോസ്കോ പ്രതികാരം വാഗ്ദാനം ചെയ്തു, ഒരു ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ഡ്രോണുകൾ ഉൾപ്പെടുന്ന രണ്ടാമത്തെ കടൽ ആക്രമണം.

വെള്ളിയാഴ്ച ഉക്രെയ്ൻ ഒരു പ്രധാന റഷ്യൻ തുറമുഖം ആക്രമിച്ചു.

കെർച്ച് കടലിടുക്കിലെ ഒരു സിവിലിയൻ കപ്പലിന് നേരെയുള്ള ഉക്രേനിയൻ “ഭീകരാക്രമണം” ആയി കാണുന്നതിനെ മോസ്കോ ശക്തമായി അപലപിച്ചതായി റഷ്യൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയ വക്താവ് മരിയ സഖറോവ പറഞ്ഞു.

“അത്തരം പ്രാകൃതമായ പ്രവൃത്തികൾക്ക് ഒരു ന്യായീകരണവുമില്ല, അവയ്ക്ക് ഉത്തരം ലഭിക്കാതെ പോകില്ല, അവയുടെ രചയിതാക്കളും കുറ്റവാളികളും അനിവാര്യമായും ശിക്ഷിക്കപ്പെടും,” അവർ ടെലിഗ്രാം സന്ദേശമയയ്‌ക്കൽ ആപ്പിൽ എഴുതി.

കൈവിന്റെ നാവിക ശേഷി വർദ്ധിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച്, കരിങ്കടൽ യുദ്ധത്തിൽ കൂടുതൽ പ്രാധാന്യമുള്ള ഒരു യുദ്ധക്കളമായി മാറുകയാണ്.

മൂന്നാഴ്ച മുമ്പ്, ലോക വിപണിയിൽ വിൽപനയ്ക്കായി കരിങ്കടലിലൂടെ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ടൺ ധാന്യങ്ങൾ കയറ്റി അയയ്ക്കാൻ ഉക്രെയ്നെ അനുവദിച്ച ഒരു പ്രധാന കയറ്റുമതി കരാറിൽ നിന്ന് മോസ്കോ പിന്മാറി. ആ പിൻവാങ്ങലിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, ഒഡെസ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഉക്രേനിയൻ തുറമുഖങ്ങളിൽ റഷ്യ ആവർത്തിച്ച് ആക്രമണം നടത്തി.

Leave A Reply