ആ​ധു​നി​ക സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് പു​ന​രു​ദ്ധാ​ര​ണം ആ​രം​ഭി​ച്ച എ​നാ​ത്ത് റോ​ഡി​ന്റെ നി​ർ​മാ​ണം ഇ​ഴ​യു​ന്നു

പ​ത്ത​നാ​പു​രം: ആ​ധു​നി​ക സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് പു​ന​രു​ദ്ധാ​ര​ണം ആ​രം​ഭി​ച്ച എ​നാ​ത്ത് റോ​ഡി​ന്റെ നി​ർ​മാ​ണം ഇ​ഴ​യു​ന്നു. ആ​രം​ഭി​ച്ച് ആ​റ് മാ​സം ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടും പ്രാ​രം​ഭ​ഘ​ട്ടം പോ​ലും പൂ​ര്‍ത്തി​യാ​യി​ട്ടി​ല്ല. ഫു​ൾ ഡെ​പ്ത് റെ​ക്ല​മേ​ഷ​ൻ (എ​ഫ്.​ഡി.​ആ​ര്‍) എ​ന്ന ജ​ർ​മ​ൻ സാ​ങ്കേ​തി​ക വി​ദ്യ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചു​ള്ള സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ ആ​ദ്യ​ത്തെ റോ​ഡ് നി​ർ​മാ​ണ​മാ​ണ് പ​ത്ത​നാ​പു​രം മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ ന​ടു​ക്കു​ന്ന്​-​എ​നാ​ത്ത് പാ​ത​യി​ല്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​പ്പോ​ൾ ക​ലു​ങ്ക്, ഓ​ട നി​ർ​മാ​ണ​മാ​ണ് ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. നി​ല​വി​ലു​ള്ള റോ​ഡ് യ​ന്ത്ര സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ ആ​ഴ​ത്തി​ൽ ഉ​ഴു​തു​മ​റി​ക്കും. പ​ഴ​യ ടാ​റി​നും മെ​റ്റ​ലി​നും ഒ​പ്പം കോ​ൺ​ക്രീ​റ്റും ടാ​ര്‍ മി​ക്സ്ച​റു​മാ​യി ക​ല​ർ​ത്തി റോ​ഡ്​ ഉ​റ​പ്പി​ക്കും. അ​തി​ന് മു​ക​ളി​ൽ ബി.​സി നി​ല​വാ​ര​ത്തി​ൽ ടാ​റി​ങ് ന​ട​ത്തു​ന്ന​താ​ണ് എ​ഫ്.​ഡി.​ആ​ർ സാ​ങ്കേ​തി​ക വി​ദ്യ. ഇ​തി​ല്‍ ടാ​റി​ങ്​ ഇ​ള​ക്കി പൊ​ടി​ച്ച് പാ​ത ഉ​റ​പ്പി​ക്കു​ന്ന പ്ര​വൃ​ത്തി പൂ​ര്‍ത്തി​യാ​യി. അ​തി​നാ​ല്‍ പൊ​ടി​ശ​ല്യം രൂ​ക്ഷ​മാ​ണ്.

പു​റ​മെ നി​റ​യെ കു​ഴി​ക​ളും രൂ​പ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​രു​ച​ക്ര​വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ള്‍ക്കു​പോ​ലും ക​ട​ന്നു​പോ​കാ​ന്‍ ക​ഴി​യാ​ത്ത അ​വ​സ്ഥ​യാ​ണ്. മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ പ​ള്ളി​മു​ക്ക്-​ക​മു​കും​ചേ​രി-​മു​ക്ക​ട​വ് റോ​ഡ്, പ​ള്ളി​മു​ക്ക്-​പു​ന്ന​ല-​അ​ലി​മു​ക്ക് ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ മൂ​ന്ന് റോ​ഡു​ക​ളാ​ണ് എ​ഫ്.​ഡി.​ആ​ർ സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ​വ​ഴി പു​ന​ർ​നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഉ​ത്ത​രേ​ന്ത്യ കേ​ന്ദ്ര​മാ​യി പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന എ​ൽ.​എ​സ്.​ആ​ർ ക​മ്പ​നി​ക്കാ​ണ് നി​ർ​മാ​ണ​ച്ചു​മ​ത​ല. കി​ഫ്ബി​യു​ടെ ഫ​ണ്ടു​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ണ് നി​ർ​മാ​ണം.

Leave A Reply