നഗരസഭ മുന്നിട്ടിറങ്ങി; ശുചിത്വ നഗരമാകാനൊരുങ്ങി തൊടുപുഴ

പൊതുഇടങ്ങള്‍ വൃത്തിയാക്കി തൊടുപുഴയെ ശുചിത്വ നഗരമാക്കാനൊരുങ്ങി നഗരസഭ. മാലിന്യമുക്ത നഗരസഭ എന്ന ലക്ഷ്യത്തിനായി അധികൃതര്‍ മുന്നിട്ടിറങ്ങിയപ്പോള്‍ ആദ്യ ദിവസം വൃത്തിയായത് മങ്ങാട്ടുകവല ഷോപ്പിംഗ് കോംപ്ലക്സും പരിസരവുമാണ്. നഗരസഭ ചെയര്‍മാന്‍ സനീഷ് ജോര്‍ജ് പൊതുശുചീകരണ പരിപാടി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

വീടും പരിസരവും സ്ഥാപനങ്ങളും വൃത്തിയാക്കുന്നതിനോടൊപ്പം പൊതുഇടങ്ങളും വൃത്തിയാക്കിയാല്‍ മാത്രമേ മാലിന്യമുക്ത നഗരസഭ എന്ന ലക്ഷ്യത്തിലേക്ക് എത്തിച്ചേരാന്‍ സാധിക്കു എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പട്ടിക തയ്യാറാക്കി അതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ നഗരസഭയിലെ എല്ലാ വാര്‍ഡുകളിലെയും പൊതുഇടങ്ങള്‍ രണ്ടാഴ്ച കൂടുമ്പോള്‍ വൃത്തിയാക്കനാണ് പദ്ധതി. മാലിന്യ മുക്തം നവകേരളം കാമ്പയ്ന്‍ 2023 ന്റെ ഭാഗമായാണ് ശുചീകരണം സംഘടിപ്പിച്ചത്.

നഗരത്തിലെ വൃത്തിഹീനമായ സ്ഥലങ്ങളിലാണ് മാലിന്യം നിക്ഷേപിക്കപ്പെടുന്നത് എന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞ് കൃത്യമായ ഇടവേളകളില്‍ ഇത്തരം പൊതുഇടങ്ങള്‍ വൃത്തിയാക്കാനാണ് നഗരസഭാ തീരുമാനം. മാലിന്യം വലിച്ചെറിയല്‍, ഓടകളിലേക്ക് മലിനജലം ഒഴുക്കല്‍ തുടങ്ങിയവയ്ക്കെതിരെ നഗരസഭ കര്‍ശന നടപടി സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ട്.

Leave A Reply