അടുക്കളയിൽ നിന്ന് പാറ്റകളെയും കീടങ്ങളെയും അകറ്റാൻ 5 എളുപ്പവഴികൾ

വൃത്തിയുള്ളതും കീടങ്ങളില്ലാത്തതുമായ അടുക്കള ഉണ്ടായിരിക്കുക എന്നത് ആരോഗ്യകരമായ ഒരു വീടിന്റെ അന്തരീക്ഷം നിലനിർത്തുന്നതിന് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്. പാറ്റകളും മറ്റ് അസ്വാസ്ഥ്യമുള്ള കീടങ്ങളും ഒരു ശല്യം മാത്രമല്ല, നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തെ മലിനമാക്കുകയും ആരോഗ്യത്തിന് അപകടമുണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ദോഷകരമായ രോഗകാരികളെ വഹിക്കുകയും ചെയ്യും. ശുചിത്വമുള്ള അടുക്കള ഉറപ്പാക്കാൻ, പാറ്റകളെയും കീടങ്ങളെയും അകറ്റാനും അവയുടെ തിരിച്ചുവരവ് തടയാനുമുള്ള അഞ്ച് ഫലപ്രദമായ വഴികൾ ഇതാ.

നിങ്ങളുടെ അടുക്കളയിൽ പാറ്റകളും കീടങ്ങളും ആക്രമിക്കുന്നത് തടയുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായ മാർഗ്ഗങ്ങളിലൊന്ന് ഉയർന്ന അളവിലുള്ള ശുചിത്വം പാലിക്കുക എന്നതാണ്. കീടങ്ങളെ ആകർഷിക്കുന്ന ഭക്ഷണ അവശിഷ്ടങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കാൻ കൗണ്ടർടോപ്പുകൾ, സിങ്കുകൾ, സ്റ്റൗടോപ്പുകൾ എന്നിവ പതിവായി വൃത്തിയാക്കുക. വീട്ടുപകരണങ്ങൾക്കും ക്യാബിനറ്റുകൾക്കുമിടയിലുള്ള വിടവുകൾ പോലെ എത്തിച്ചേരാൻ പ്രയാസമുള്ള സ്ഥലങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധചെലുത്തിക്കൊണ്ട് അടുക്കളയിലെ തറ ഇടയ്ക്കിടെ തൂത്തുവാരി തുടയ്ക്കുക. കൂടാതെ, വൃത്തികെട്ട പാത്രങ്ങൾ ഉടനടി കഴുകുക, എല്ലാ ഭക്ഷണങ്ങളും വായു കടക്കാത്ത പാത്രങ്ങളിൽ സൂക്ഷിക്കുക.

കീടങ്ങളുടെ എൻട്രി പോയിന്റുകൾ ഇല്ലാതാക്കുക:

നിങ്ങളുടെ അടുക്കളയിൽ കീടങ്ങൾ നുഴഞ്ഞുകയറുന്നത് തടയാൻ സാധ്യതയുള്ള എൻട്രി പോയിന്റുകൾ അടച്ചുപൂട്ടേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. ജാലകങ്ങൾ, വാതിലുകൾ, ചുവരുകളിലോ നിലകളിലോ ഉള്ള വിള്ളലുകളോ വിടവുകളോ പരിശോധിക്കുക. ബഗുകൾ അകത്തേക്ക് കടക്കുന്നത് തടയാൻ ഈ തുറസ്സുകൾ കോൾക്ക് അല്ലെങ്കിൽ വെതർ സ്ട്രിപ്പിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് അടയ്ക്കുക. പുറമേയുള്ള വാതിലുകൾക്ക് താഴെയുള്ള വിടവുകൾ തടയാൻ ഡോർ സ്വീപ്പുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതും നല്ലതാണ്, കാരണം ഇത് പല കീടങ്ങളുടെയും ഒരു സാധാരണ പ്രവേശന പോയിന്റാണ്.

പ്രകൃതിദത്ത റിപ്പല്ലന്റുകൾ:

നിങ്ങളുടെ അടുക്കളയിൽ പാറ്റകളെയും കീടങ്ങളെയും തടയാൻ നിരവധി പ്രകൃതിദത്ത റിപ്പല്ലന്റുകൾ സഹായിക്കും. ഉദാഹരണത്തിന്, പെപ്പർമിന്റ് ഓയിലിന് പ്രാണികൾ ഇഷ്ടപ്പെടാത്ത ശക്തമായ മണം ഉണ്ട്. ഏതാനും തുള്ളി പെപ്പർമിന്റ് ഓയിൽ വെള്ളത്തിൽ കലർത്തി അടുക്കളയ്ക്ക് ചുറ്റും തളിക്കുക, മറയ്ക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള സ്ഥലങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കുക. കാബിനറ്റുകളിലും കോണുകളിലും നിങ്ങൾക്ക് കുക്കുമ്പർ തൊലികൾ സ്ഥാപിക്കാം, കാരണം ഇവ പ്രകൃതിദത്ത വികർഷണങ്ങളായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

കെണികൾ:

പൊലീസ് മര്‍ദ്ദിച്ച് കുറ്റം സമ്മതിപ്പിച്ചു: നൗഷാദ് തിരോധാന കേസില്‍ മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് പരാതി നല്‍കി അഫ്‌സാന

കെണികൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ അടുക്കളയിലെ പാറ്റകളുടെയും കീടങ്ങളുടെയും എണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. കീടങ്ങളുടെ എൻട്രി പോയിന്റുകൾക്ക് സമീപം അല്ലെങ്കിൽ കീടങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനമുള്ള സ്ഥലങ്ങളിൽ സ്റ്റിക്കി കെണികൾ സ്ഥാപിക്കാവുന്നതാണ്. കീടനാശിനികൾ അടങ്ങിയ കോക്ക്രോച്ച് ബെയ്റ്റ് സ്റ്റേഷനുകളും കീടങ്ങളെ ആകർഷിക്കുന്നതിന് ഫലപ്രദമാണ്. കുട്ടികൾക്കും വളർത്തുമൃഗങ്ങൾക്കും എത്തിച്ചേരാനാകാത്ത വിധത്തിൽ ബെയ്റ്റ് സ്റ്റേഷനുകൾ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.

പ്രൊഫഷണൽ കീടനിയന്ത്രണം തേടുക:

നിങ്ങളുടെ അടുക്കളയിൽ നിന്ന് പാറ്റകളെയും കീടങ്ങളെയും ഇല്ലാതാക്കാനുള്ള നിങ്ങളുടെ ശ്രമങ്ങൾ ഫലപ്രദമല്ലെങ്കിൽ, ഒരു പ്രൊഫഷണൽ സഹായം തേടുക. കീടങ്ങളെ സുരക്ഷിതമായും ഫലപ്രദമായും ഉന്മൂലനം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഉചിതമായ നടപടികൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനും കീടബാധയുടെ വ്യാപ്തി തിരിച്ചറിയുന്നതിനുമുള്ള അറിവും വിഭവങ്ങളും പരിചയസമ്പന്നരായ എക്‌സ്‌റ്റെർമിനേറ്റർമാർക്കുണ്ട്. ഭാവിയിൽ പകർച്ചവ്യാധികൾ തടയുന്നതിനുള്ള വിലപ്പെട്ട ഉപദേശം നൽകാനും അവർക്ക് കഴിയും.

Leave A Reply