വാ​ക്സി​നു​ക​ൾ എ​ടു​ക്കാ​തെ ജി​ല്ല​യി​ൽ 30 കു​ട്ടി​ക​ൾ

ഈ​രാ​റ്റു​പേ​ട്ട: വാ​ക്സി​നു​ക​ൾ എ​ടു​ക്കാ​തെ ജി​ല്ല​യി​ൽ 30 കു​ട്ടി​ക​ൾ. 182 കു​ട്ടി​ക​ൾ ഭാ​ഗി​ക​മാ​യി മാ​ത്ര​മേ വാ​ക്‌​സി​ൻ സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ളൂ​വെ​ന്നും ക​ണ്ടെ​ത്ത​ൽ. സ​മ്പൂ​ർ​ണ വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ തീ​വ്ര​യ​ജ്ഞ​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ജൂ​ലൈ​യി​ൽ ജി​ല്ല​യി​ൽ ന​ട​ത്തി​യ ക​ണ​ക്കെ​ടു​പ്പി​ലാ​ണ്​ ​ഈ ​വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ. അ​ഞ്ചു​വ​യ​സ്സു​വ​രെ പ്രാ​യ​മു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ വീ​ടു​ക​ളി​ലെ​ത്തി ആ​ശാ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രാ​ണ്​ വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ ശേ​ഖ​രി​ച്ച​ത്. ജി​ല്ല​യി​ൽ പാ​റ​ത്തോ​ട്, കാ​ള​കെ​ട്ടി ഗ്രാ​മ​പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ൾ, ഈ​രാ​റ്റു​പേ​ട്ട ന​ഗ​ര​സ​ഭ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ൽ കു​ട്ടി​ക​ൾ​ക്ക്​ വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ മു​ട​ങ്ങി​യ​തെ​ന്ന്​ ജി​ല്ല മെ​ഡി​ക്ക​ൽ ഓ​ഫി​സ​ർ ഡോ. ​എ​ൻ. പ്രി​യ വാ​ർ​ത്ത​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ൽ അ​റി​യി​ച്ചു. ഈ ​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ച് പൊ​തു​ജ​ന പ​ങ്കാ​ളി​ത്ത​ത്തോ​ടെ വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ പ്ര​ചാ​ര​ണം ശ​ക്ത​മാ​ക്കും.

അ​തി​ഥി തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ കു​ട്ടി​ക​ൾ​ക്കി​ട​യി​ലും പൂ​ർ​ണ​മാ​യും വാ​ക്‌​സി​നു​ക​ൾ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ത്ത​വ​ർ കൂ​ടു​ത​ലു​ള്ള​താ​യി ക​ണ്ടെ​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​വ​ർ​ക്കാ​യി അ​വ​രു​ടെ താ​മ​സ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ സ​മീ​പം ക്യാ​മ്പു​ക​ൾ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കുംം. ജി​ല്ല​യി​ലെ എ​ല്ലാ ആ​രോ​ഗ്യ​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലും ക്യാ​മ്പു​ക​ൾ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച് മു​ഴു​വ​ൻ കു​ട്ടി​ക​ൾ​ക്കും പൂ​ർ​ണ​മാ​യി വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ ന​ൽ​കാ​നാ​ണ്​ ല​ക്ഷ്യ​മി​ടു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​നാ​യി ഈ​മാ​സം ഏ​ഴു മു​ത​ൽ 12 വ​രെ ജി​ല്ല​യി​ലു​ട​നീ​ളം പ്ര​ത്യേ​ക വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ ക്യാ​മ്പു​ക​ൾ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കു​മെ​ന്നും അ​വ​ർ പ​റ​ഞ്ഞു.

ദേ​ശീ​യ​ത​ല​ത്തി​ൽ ന​ട​ക്കു​ന്ന പൂ​ർ​ണ വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ തീ​വ്ര​യ​ജ്ഞ​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി​ട്ടാ​ണ്​ ക്യാ​മ്പു​ക​ൾ. ഇ​തി​ന്‍റെ ജി​ല്ല​ത​ല ആ​ലോ​ച​ന​യോ​ഗം ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച രാ​വി​ലെ 11ന്​ ​ഈ​രാ​റ്റു​പേ​ട്ട​യി​ൽ ന​ട​ക്കും. ഈ​രാ​റ്റു​പേ​ട്ട വ്യാ​പാ​ര​ഭ​വ​ൻ ഹാ​ളി​ൽ ന​ട​ക്കു​ന്ന യോ​ഗം അ​ഡ്വ. സെ​ബാ​സ്റ്റ്യ​ൻ കു​ള​ത്തു​ങ്ക​ൽ എം.​എ​ൽ.​എ ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ചെ​യ്യും. ഈ​രാ​റ്റു​പേ​ട്ട ന​ഗ​ര​സ​ഭാ​ധ്യ​ക്ഷ സു​ഹ​റ അ​ബ്ദു​ൽ ഖാ​ദ​ർ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത​വ​ഹി​ക്കും. ര​ണ്ടാം ഘ​ട്ട ക്യാ​മ്പു​ക​ൾ സെ​പ്റ്റം​ബ​ർ 11 മു​ത​ൽ 16 വ​രെ​യും മൂ​ന്നാം​ഘ​ട്ട ക്യാ​മ്പു​ക​ൾ ഒ​ക്‌​ടോ​ബ​ർ ഒ​മ്പ​ത്​ മു​ത​ൽ 14 വ​രെ​യും ന​ട​ക്കും.

ജ​ന​നം മു​ത​ൽ അ​ഞ്ചു വ​യ​സ്സു​വ​രെ കു​ഞ്ഞു​ങ്ങ​ൾ 11 ത​രം വാ​ക്‌​സി​നു​ക​ളാ​ണ് നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​യും സ്വീ​ക​രി​ക്കേ​ണ്ട​ത്. ഇ​വ പൂ​ർ​ണ​മാ​യും സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യാ​ണ് ന​ൽ​കു​ന്ന​ത്. ഇ​വ കൃ​ത്യ​മാ​യും പൂ​ർ​ണ​മാ​യും സ്വീ​ക​രി​ക്കേ​ണ്ട​ത് 11 മാ​ര​ക​രോ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ സു​ര​ക്ഷ നേ​ടു​ന്ന​തി​ന് അ​ത്യ​ന്താ​പേ​ക്ഷി​ത​മാ​ണ്. എ​ന്നാ​ൽ, കു​ട്ടി​ക​ൾ സ്വീ​ക​രി​ക്കേ​ണ്ട പ​ല വാ​ക്‌​സി​നു​ക​ളും കോ​വി​ഡ് പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ മു​ട​ങ്ങി​പ്പോ​യ​താ​യി ദേ​ശീ​യ​ത​ല​ത്തി​ലു​ള്ള സ​ർ​വേ​ക​ളി​ൽ ക​ണ്ടെ​ത്തി. ഈ ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ്​ തീ​വ്ര​യ​ജ്ഞം. വാ​ക്സി​ൻ എ​ടു​ക്കാ​ത്ത​ത്​ കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​ത്തെ​യും പൊ​തു​ജ​നാ​രോ​ഗ്യ​ത്തെ​യും ദോ​ഷ​ക​ര​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കു​മെ​ന്ന്​ ഡോ. ​എ​ൻ.​പ്രി​യ പ​റ​ഞ്ഞു.

ഡോ​ക്ട​ർ​മാ​ർ, പൊ​തു​ജ​നാ​രോ​ഗ്യ വി​ഭാ​ഗം ജീ​വ​ന​ക്കാ​ർ, ആ​ശാ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ർ​ക്ക് പു​റ​മെ അം​ഗ​ൻ​വാ​ടി പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ, ഹ​രി​ത​ക​ർ​മ സേ​ന അം​ഗ​ങ്ങ​ൾ, കു​ടും​ബ​ശ്രീ തു​ട​ങ്ങി​യ സ​ർ​ക്കാ​ർ സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും മ​ത-​സാം​സ്‌​കാ​രി​ക പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ, രാ​ഷ്ട്രീ​യ സം​ഘ​ട​ന​ക​ൾ എ​ന്നി​വ​രു​ടെ​യും സ​ഹ​ക​ര​ണ​ത്തോ​ടെ​യാ​കും കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ ന​ട​ത്തു​ക. ഈ​രാ​റ്റു​പേ​ട്ട ന​ഗ​ര​സ​ഭ അ​ധ്യ​ക്ഷ സു​ഹ​റ അ​ബ്ദു​ൽ ഖാ​ദ​ർ, ആ​രോ​ഗ്യ​കേ​ര​ളം ജി​ല്ല പ്രോ​ഗ്രാം മാ​നേ​ജ​ർ ഡോ.​അ​ജ​യ്‌​മോ​ഹ​ൻ, ജി​ല്ല ആ​ർ.​സി.​എ​ച്ച് ഓ​ഫി​സ​ർ ഡോ. ​കെ.​ജി.​സു​രേ​ഷ് എ​ന്നി​വ​രും വാ​ർ​ത്ത​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ൽ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.

Leave A Reply