കൂടുതൽ സ്ക്രീനുകൾ വേണമെന്ന ആവശ്യവുമായി ജയിലർ സംവിധയകാൻ സക്കീർ മടത്തിൽ

രണ്ട് ചിത്രങ്ങളുടെയും റിലീസ് തീയതി പ്രഖ്യാപിച്ചത് മുതൽ ‘ജയിലർ’ vs ‘ജയിലർ’ വിവാദം നഗരത്തിലെ ചർച്ചാവിഷയമാണ്. മലയാള സിനിമയായ ‘ജയിലർ’ അതേ പേരിൽ രജനികാന്തിന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന ചിത്രവുമായി യുദ്ധത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണ്.

ഒരേ പേരിലുള്ള രണ്ട് ചിത്രങ്ങളും ഒരേ പേരിൽ തിയേറ്ററുകളിൽ റിലീസ് ചെയ്യുമെന്നതാണ് കൗതുകകരമായ കാര്യം. മലയാള സിനിമയിലെ തന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളിലൂടെ പ്രശസ്തനായ സംവിധായകൻ സക്കീർ മടത്തിൽ കേരള ഫിലിം ചേംബർ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സിന് (കെഎഫ്‌സിസി) മുന്നിൽ ഏകദിന സമരം നടത്തി. കാരണം ‘ജയിലർ’ എന്ന് പേരിട്ടിരിക്കുന്ന രണ്ട് സിനിമകൾ തമ്മിലുള്ള ടൈറ്റിലുകളുടെയും സ്‌ക്രീൻ അലോട്ട്‌മെന്റുകളുടെയും എതിരെ ആയിരുന്നു സമരം. തൻറെ സിനിമയ്ക്ക് കൂടുതൽ സ്ക്രീനുകൾ വേണമെന്നായിരുന്നു ആവശ്യം.

രജനികാന്തിന്റെ തമിഴ് ചിത്രം അതേ പേരിൽ റിലീസ് ചെയ്യുന്നതിനാൽ താൻ പ്രതീക്ഷിച്ചത്ര സ്‌ക്രീനുകൾ തന്റെ ‘ജയിലർ’ നേടുന്നില്ലെന്ന് മടത്തിൽ കണ്ടെത്തിയതോടെയാണ് പ്രശ്‌നം ആരംഭിച്ചത്. 2021-ൽ കെഎഫ്‌സിസിയിൽ തന്റെ സിനിമയുടെ പേര് രജിസ്റ്റർ ചെയ്‌തിട്ടും, മടത്തിൽ സ്വയം ഒരു പ്രതിസന്ധിയിലായി. സൺ പിക്‌ചേഴ്‌സിന്റെ കലാനിധി മാരൻ നിർമ്മിച്ച് നെൽസൺ ദിലീപ്കുമാർ സംവിധാനം ചെയ്ത രജനികാന്തിന്റെ ‘ജയിലർ’ കേരളത്തിൽ 400 തിയേറ്ററുകൾ അനുവദിച്ചപ്പോൾ മടത്തിലിന്റെ ‘ജയിലർ’ 40 സ്‌ക്രീനുകൾ മാത്രമാണ് നൽകിയത്.

Leave A Reply