ട്വിറ്ററിനെതിരെ എഎഫ്പിയുടെ പുതിയ കേസ്

പാരീസ്: മൈക്രോബ്ലോഗിംഗ് മാധ്യമമായ ട്വിറ്റർ ഏറ്റെടുത്ത ലോകകോടീശ്വരൻ ഇലോൺ മസ്‌കിന് തിരിച്ചടികൾ തീരുന്നില്ല. ഏറ്റവുമൊടുവിൽ വാർത്താ ഏജൻസിയായ എഎഫ്പിയാണ് ട്വിറ്ററിനെതിരെ രംഗത്ത് വന്നത്. വാർത്തകൾക്ക് പണം ഈടാക്കുന്നതിനായാടക്കം ട്വിറ്ററിനെ എക്‌സെന്ന് റീ ബ്രാൻഡ് ചെയ്തിരിക്കെ, കോപ്പിറൈറ്റ് കേസാണ് എഎഫ്പി നൽകിയിരിക്കുന്നത്. അവരുടെ വരുമാനത്തിൽനിന്ന് ആനുപാതിക വിഹിതം വേണമെന്നാണ് ആവശ്യം.

എക്‌സ്, ഫേസ്ബുക്ക്, ഗൂഗ്ൾ തുടങ്ങിയ സമൂഹമാധ്യമങ്ങൾക്ക് തങ്ങളുടെ വാർത്തകളിലൂടെയും ചിത്രങ്ങളിലൂടെയുമാണ്‌ കൂടുതൽ ജനകീയത ലഭിക്കുന്നതെന്നും അതിനാൽ ലാഭത്തിലൊരു വിഹിതം തങ്ങൾക്ക് അവകാശപ്പെട്ടതാണെന്നുമാണ് മാധ്യമ സ്ഥാപനങ്ങൾ പറയുന്നത്‌. 2019ലെ യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ നിയമം കൂടി ഈ വാദത്തിന് സഹായകരമാണ്. നൈബറിംഗ് റൈറ്റ്‌സെന്ന ഈ വകുപ്പ് പ്രകാരം ചില ഫ്രഞ്ച് മാധ്യമങ്ങൾക്ക് ഗൂഗ്‌ളും ഫേസ്ബുക്കും പണം നൽകുന്നുണ്ട്. എന്നാൽ ഈ വിഷയം എക്‌സ് ചർച്ച ചെയ്യുന്നു പോലുമില്ലെന്നാണ് എഎഫ്പി കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നത്.

Leave A Reply