പാകിസ്ഥാൻ കളിക്കാർ പുതിയ കരാറുകളിൽ റെക്കോർഡ് വർധനവ് നേടി

 

പുതിയ കേന്ദ്ര കരാറുകൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നതോടെ കളി മാറുന്ന ഉത്തേജനത്തിലാണ് പാക്കിസ്ഥാന്റെ ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾ. വിദേശ ടി20 ലീഗുകളിൽ അവരുടെ പങ്കാളിത്തം സംബന്ധിച്ച ചർച്ചകൾ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്, എന്നാൽ ബാബർ അസം, മുഹമ്മദ് റിസ്വാൻ, ഷഹീൻ ഷാ അഫ്രീദി തുടങ്ങിയ മുൻനിര കളിക്കാർക്ക് പ്രതിമാസം 4.5 മില്യൺ (ഏകദേശം 15,900 ഡോളർ) പികെആർ (ഏകദേശം 15,900 ഡോളർ) നേടാനാകും, ഇത് നാലിരട്ടിയായി വർധിച്ചു. മുൻ വർഷത്തെ മുൻനിര കരാറുകളിലേക്ക്.

പുതിയ കരാറുകൾ കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ റെഡ്, വൈറ്റ് ബോൾ കളിക്കാർ തമ്മിലുള്ള വിഭജനം ഇല്ലാതാക്കി, നാല് വ്യത്യസ്ത കളിക്കാരുടെ വിഭാഗങ്ങളിലേക്ക് മടങ്ങുന്നു. ക്യാപ്റ്റനും ക്രോസ് ഫോർമാറ്റ് താരവുമായ ബാബർ അസം, മുഹമ്മദ് റിസ്വാൻ, ഷഹീൻ അഫ്രീദി എന്നിവർ എ വിഭാഗത്തിലായിരിക്കും.

B കാറ്റഗറി കളിക്കാർക്ക് ഏകദേശം 3 ദശലക്ഷം പികെആർ (ഏകദേശം USD 10,600), C, D വിഭാഗങ്ങൾക്ക് പികെആർ 0.75-1.5 ദശലക്ഷം (ഏകദേശം USD 2,650-5,300) വരെ ലഭിക്കും. മൊത്തത്തിലുള്ള വർദ്ധനവ് ഗണ്യമായതാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് മുൻനിര വിഭാഗത്തിന്. അടുത്ത വർഷം ഐസിസിയുടെ പുതിയ റവന്യൂ ഡിസ്ട്രിബ്യൂഷൻ മോഡൽ നിലവിൽ വരുന്നതിന് തൊട്ടുമുമ്പാണ് ഇത് വരുന്നത്, പിസിബിയുടെ വാർഷിക വരുമാനം പികെആർ 9.6 ബില്യൺ (ഏകദേശം 34 ദശലക്ഷം യുഎസ് ഡോളർ) കവിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ഇത് മുമ്പത്തെ ഐസിസി അവകാശ ചക്രത്തിന്റെ ഇരട്ടിയിലധികമാണ്.

Leave A Reply