മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ ഇ​റാ​നി​ൽ ജ​യി​ൽ മോ​ചി​ത​രാ​യി

ആ​റ്റി​ങ്ങ​ൽ: മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ ഇ​റാ​നി​ൽ ജ​യി​ൽ മോ​ചി​ത​രാ​യി; ഇ​റാ​ൻ വി​ടാ​ൻ ഇ​നി​യും ക​ട​മ്പ​ക​ൾ ബാ​ക്കി. ദു​ബൈ അ​ജ്മാ​നി​ൽ നി​ന്ന് മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന​ത്തി​നു പോ​യ മ​ല​യാ​ളി​ക​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി സം​ഘം അ​തി​ർ​ത്തി ലം​ഘ​ന​ത്തി​ന് ഇ​റാ​ന്റെ പി​ടി​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു. അ​ഞ്ചു​തെ​ങ്ങ് മാ​മ്പ​ള്ളി നെ​ടി​യ​വി​ളാ​കം വീ​ട്ടി​ൽ സാ​ജു ജോ​ർ​ജ് (54), മാ​മ്പ​ള്ളി ഓ​ലു​വി​ളാ​കം വീ​ട്ടി​ൽ ആ​രോ​ഗ്യ രാ​ജ് (43), മാ​മ്പ​ള്ളി മു​ണ്ടു​തു​റ വീ​ട്ടി​ൽ ഡെ​ന്നി​സ​ൺ പൗ​ലോ​സ് (48), കാ​യി​ക്ക​ര കു​ള​ങ്ങ​ര പ​ടി​ഞ്ഞാ​റി​ൽ സ്റ്റാ​ലി​ൻ വാ​ഷി​ങ്​​ട​ൺ (44) മാ​മ്പ​ള്ളി പു​തു​മ​ണ​ൽ പു​ര​യി​ട​ത്തി​ൽ ഡി​ക്സ​ൺ എ​ൽ (46) കൊ​ല്ലം പ​ര​വൂ​ർ സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളാ​യ ഷ​മീ​ർ (47), ഷാ​ഹു​ൽ ഹ​മീ​ദ് (48) എ​ന്നി​വ​രാ​ണ് ഇ​റാ​നി​ൽ ജ​യി​ൽ മോ​ചി​ത​രാ​യ​ത്.

മൂ​ന്നു ദി​വ​സം മു​മ്പ്​ ജ​യി​ൽ​മോ​ചി​ത​രാ​യ ഇ​വ​ർ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ന്ന ഒ​മ്പ​തം​ഗ ഇ​ന്ത്യ​ൻ സം​ഘ​ത്തെ ഇ​ന്ത്യ​ൻ എം​ബ​സി അ​ധി​കൃ​ത​ർ ഇ​റാ​നി​ൽ മു​റി​യെ​ടു​ത്ത് താ​മ​സി​പ്പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

ആ​ശ​യ​വി​നി​മ​യ​ത്തി​ന് ഒ​രു ഫോ​ണും ല​ഭ്യ​മാ​ക്കി. പ​ക്ഷേ, ഇ​വ​ർ​ക്ക് ഇ​റാ​ൻ വി​ടു​ന്ന​തി​ന്​ ഇ​നി​യും ക​ട​മ്പ​ക​ൾ ബാ​ക്കി​യാ​ണ്. ദു​ബൈ അ​ജ്മാ​നി​ൽ താ​മ​സ​സ്ഥ​ല​ത്തു​ള്ള ഇ​വ​രു​ടെ പാ​സ്​​പോ​ർ​ട്ട് അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള രേ​ഖ​ക​ൾ ഹാ​ജ​രാ​ക്ക​ണം. ഇ​ത്ത​രം ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി ഇ​റാ​ൻ വി​ടു​ന്ന​തി​ന്​ ഇ​നി​യും ഒ​രാ​ഴ്ച കൂ​ടി വേ​ണ്ടി​വ​രു​മെ​ന്നാ​ണ് തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ പ​റ​യു​ന്ന​ത്.

അ​ജ്മാ​നി​ൽ മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന മേ​ഖ​ല​യി​ൽ തൊ​ഴി​ലെ​ടു​ക്കു​ന്ന​വ​രാ​യി​രു​ന്നു ഇ​വ​ർ. മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന വി​സ​യി​ലാ​ണ് ഇ​വ​ർ വി​ദേ​ശ​ത്ത് നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​ത്. ജൂ​ൺ 18ന് ​വൈ​കീ​ട്ട്​ അ​ജ്മാ​നി​ൽ നി​ന്നാ​ണ് ഇ​വ​ർ മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ത്തി​നു​പോ​യ​ത്. ബോ​ട്ടു​ട​മ കൂ​ടി​യാ​യ അ​ജ്മാ​ൻ സ്വ​ദേ​ശി അ​ബ്ദു​ൽ റ​ഹ്മാ​നും 10 തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളും ജെ.​എ​ഫ്. 40 ന​മ്പ​ർ ബോ​ട്ടി​ലാ​ണ്​ മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന​ത്തി​ന് തി​രി​ച്ച​ത്. സം​ഘം സ​മു​ദ്രാ​തി​ർ​ത്തി ലം​ഘി​ച്ച​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ്​ ഇ​റാ​ൻ പൊ​ലീ​സ് ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ലെ​ടു​ത്ത​ത്. ഇ​വ​ർ ജ​യി​ലി​ലാ​ണെ​ന്ന് 19ന് ​നാ​ട്ടി​ൽ വി​വ​രം ല​ഭി​ച്ചു. തു​ട​ർ​ന്ന്, ബ​ന്ധു​ക്ക​ൾ ഇ​വ​രു​ടെ മോ​ച​ന​ത്തി​ന് കേ​ന്ദ്ര സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​റു​ക​ളു​ടെ സ​ഹാ​യം തേ​ടി​യി​രു​ന്നു. തു​ട​ർ​ന്നു​ള്ള ഇ​ട​പെ​ട​ലി​ലാ​ണ് ജ​യി​ൽ മോ​ച​ന​മു​ണ്ടാ​യ​ത്.

Leave A Reply