ഡ്രോൺ ബ്ലഡ്​ ബാങ്ക്​; പ​രീ​ക്ഷ​ണ പ​റ​ക്ക​ൽ വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്ന്​ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്

ജി​ദ്ദ: ഈ ​വ​ർ​ഷം ഹ​ജ്ജി​നു മു​മ്പ് ര​ക്തം കൈ​മാ​റ്റം ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നാ​യി ‘ഡ്രോ​ണു​ക​ൾ’ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് ന​ട​ത്തി​യ പ​രീ​ക്ഷ​ണ പ​റ​ക്ക​ൽ വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്ന്​ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്.

തീ​ർ​ഥാ​ട​ക​ർ​ക്ക് ന​ൽ​കു​ന്ന പ്രാ​ഥ​മി​കാ​രോ​ഗ്യ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ വേ​ഗ​ത​യു​ടെ​യും സു​ര​ക്ഷ​യു​ടെ​യും ഗു​ണ​നി​ല​വാ​രം ഉ​യ​ർ​ത്തു​ക ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ടാ​ണി​ത്​. സൗ​ദി പോ​സ്​​റ്റ്​ കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​നു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ച്ച് ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​മാ​ണ്​ പു​ണ്യ​സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ ഡ്രോ​ണു​ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്​ ര​ക്ത​യൂ​നി​റ്റു​ക​ൾ​ എ​ത്തി​ക്കാ​നു​ള്ള പ​രീ​ക്ഷ​ണം സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച​ത്.

വ​രു​ന്ന സീ​സ​ണു​ക​ളി​ൽ ഈ ​ഡ്രോ​ൺ ബ്ല​ഡ്​ ബാ​ങ്ക് സം​വി​ധാ​നം പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ക്ഷ​മ​മാ​വും. ഡ്രോ​ണു​ക​ൾ പോ​ലെ​യു​ള്ള ആ​ധു​നി​ക സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ​ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ൽ പ​രി​ക്കേ​റ്റ​വ​ർ​ക്കും അ​ത്യാ​ഹി​ത, ഗു​രു​ത​ര കേ​സു​ക​ളി​ലേ​ക്കും വേ​ഗ​ത്തി​ലും സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​യും പ്ര​വേ​ശ​നം ഉ​റ​പ്പാ​ക്കാ​നാ​കു​മെ​ന്ന​ വി​ല​യി​രു​ത്ത​ലി​ന്റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് ഇ​ങ്ങ​നെ​യൊ​രു പ​രീ​ക്ഷ​ണം ന​ട​ത്തി​യ​ത്​.

Leave A Reply