നമ്മുടെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്ന ഭക്ഷണക്രമം

നമ്മുടെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിൽ ഭക്ഷണക്രമം ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. ഇത് നമ്മെ ചെറുപ്പമായി നിലനിർത്താനും സഹായിക്കുന്നു. ആരോഗ്യകരവും സുന്ദരവും ആയി തുടരാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്ന ചില സൂപ്പർ ഫുഡുകൾ ഇതാ.

പാൽ: കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞ പാൽ എല്ലാവരുടെയും ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഭാഗമാകണം. വൈറ്റമിൻ ഡിയും കാൽസ്യവും പാലിൽ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. കാൽസ്യം ആഗിരണം ചെയ്യാൻ വിറ്റാമിൻ ഡി സഹായിക്കുന്നു.

തക്കാളി: ഇത് സ്ത്രീകൾക്ക് ഒരു സൂപ്പർഫുഡ് ആയി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. സ്തനാർബുദത്തിൽ നിന്ന് സ്ത്രീകളെ സംരക്ഷിക്കുന്ന വിറ്റാമിനായ ലൈക്കോപീൻ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. തക്കാളിയിൽ ഉയർന്ന അളവിൽ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് ഹൃദ്രോഗം തടയാൻ സഹായിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിന്റെ അവസ്ഥ നിലനിർത്താനും പ്രായമാകൽ പ്രക്രിയ വൈകിപ്പിക്കാനും തക്കാളി സഹായിക്കുന്നു.

ബീൻസ്: കൊറോണറി ആർട്ടറി ഡിസീസ്, സ്തനാർബുദം എന്നിവയുടെ സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു. ബീൻസിൽ പ്രോട്ടീനും ഫൈബറും കൂടുതലാണ്, അവയ്ക്ക് താരതമ്യേന കൊഴുപ്പ് കുറവാണ്. ബീൻസ് കഴിക്കുന്നത് ഹോർമോണുകളെ നിയന്ത്രിക്കാനും സഹായിക്കുന്നു.

തൈര്: തൈര് അല്ലെങ്കിൽ കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞ തൈര് ദിവസവും കഴിക്കണം. ഒന്നിലധികം പരീക്ഷണങ്ങളിൽ തൈര് സ്തനാർബുദ സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതായി തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. വയറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കാനും തൈര് സഹായിക്കുന്നു. ഇത് അൾസർ, യോനിയിലെ അണുബാധ എന്നിവ കുറയ്ക്കുകയും എല്ലുകളെ ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

സരസഫലങ്ങൾ: സ്ട്രോബെറി, റാസ്ബെറി, ബ്ലൂബെറി, ക്രാൻബെറി എന്നിവ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യും. അവയിൽ ക്യാൻസറിനെ പ്രതിരോധിക്കുന്ന ഘടകങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ബെറികളിൽ വിറ്റാമിൻ സിയും ഫോളിക് ആസിഡും ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. മൂത്രനാളിയിലെ അണുബാധയിൽ നിന്ന് മുക്തി നേടാൻ ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും.

Leave A Reply