‘പോളിസിസ്റ്റിക് ഓവറി സിൻഡ്രോം’ നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള എളുപ്പവഴികൾ ഇവയാണ്

പോളിസിസ്റ്റിക് ഓവറി സിൻഡ്രോം, പിസിഒഎസ് എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു. ഇന്ത്യയിലെ ഓരോ 5 സ്ത്രീകളിൽ ഒരാളെ ഈ രോഗം ബാധിക്കുന്നു. സ്ത്രീകളിൽ, ഹോർമോൺ അസന്തുലിതാവസ്ഥയിലേക്ക് നയിക്കുന്ന ഏറ്റവും സാധാരണമായ എൻഡോക്രൈൻ സങ്കീർണതകളിൽ ഒന്നാണ് ഇത്.

പിസിഒഎസ് ഉള്ള സ്ത്രീകൾക്ക് ക്രമരഹിതമായ ആർത്തവം, മുഖക്കുരു, ഭാരക്കൂടുതൽ, ഗർഭിണിയാകാനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ട് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി ലക്ഷണങ്ങൾ അനുഭവപ്പെടാം. ഈ അവസ്ഥ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഒരു രോഗമല്ല, മറിച്ച് ഒരു രോഗാവസ്ഥയാണ്. വൃത്തിയുള്ളതും സസ്യാധിഷ്ഠിത പോഷകാഹാരവും സമഗ്രമായ ജീവിതവും ഉൾപ്പെടുന്ന ജീവിതശൈലി മാറ്റങ്ങളിലൂടെ പിസിഒഎസ് നിയന്ത്രിക്കാനാകും.

പിസിഒഎസിന്റെ കാര്യത്തിൽ, അണ്ഡാശയങ്ങൾ അസാധാരണമാംവിധം ഉയർന്ന അളവിൽ ആൻഡ്രോജൻ സൃഷ്ടിക്കുന്നു. പുരുഷ ലൈംഗിക ഹോർമോണുകൾ സാധാരണയായി സ്ത്രീകളിൽ കാണപ്പെടുന്നു. അണ്ഡാശയത്തിൽ വികസിക്കുന്ന നിരവധി ചെറിയ സിസ്റ്റുകൾ (ദ്രാവകം നിറഞ്ഞ സഞ്ചികൾ) പോളിസിസ്റ്റിക് ഓവേറിയൻ സിൻഡ്രോം എന്നറിയപ്പെടുന്നു. പിസിഒഎസ് 4 വ്യത്യസ്ത തരങ്ങളാകാം. ഇൻസുലിൻ പ്രതിരോധം, പോസ്റ്റ് ഗുളിക, അഡ്രീനൽ, വീക്കം എന്നിവയാണ് ഇവ.

പിസിഒഎസ് ഉള്ള വ്യക്തികൾക്ക് പ്രയോജനകരമാകുന്ന ഒരു മാറ്റമാണ് രാത്രി സമയ ദിനചര്യ സ്ഥാപിക്കുന്നത്.

1. ഒരു ടീസ്പൂൺ വെള്ളത്തിൽ കുതിർത്ത ചിയ വിത്ത് കഴിക്കുക: ചിയ വിത്തുകളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഒമേഗ -3 ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോൺ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കും, ഇത് പിസിഒഎസ് ഉള്ള സ്ത്രീകളിൽ പലപ്പോഴും വർദ്ധിക്കുകയും പല ലക്ഷണങ്ങളും ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യും. ചിയ വിത്തുകളിലെ നാരുകൾ ദഹന ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താനും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാനും സഹായിക്കും, അങ്ങനെ പ്രമേഹ സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു.

2. കുങ്കുമപ്പൂ ഇട്ട് വെള്ളം കുടിക്കുക: കുങ്കുമപ്പൂവ് ഇട്ട വെള്ളം കുടിക്കുന്നതിലൂടെ, പിസിഒഎസ് ഉള്ള സ്ത്രീകൾക്ക് വീക്കം കുറയ്ക്കാനും ഇൻസുലിൻ സംവേദനക്ഷമത മെച്ചപ്പെടുത്താനും ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോൺ അളവ് കുറയ്ക്കാനും കഴിയും.

3. കുതിർത്ത അണ്ടിപ്പരിപ്പിനൊപ്പം ½ ടീസ്പൂൺ അശ്വഗന്ധ പൊടി: അശ്വഗന്ധ കഴിക്കുന്നതിലൂടെ, പിസിഒഎസ് ഉള്ള സ്ത്രീകൾക്ക് അവരുടെ സ്ട്രെസ് ലെവലുകൾ കൂടുതൽ ഫലപ്രദമായി നിയന്ത്രിക്കാനും അവരുടെ ഹോർമോണുകളിൽ കോർട്ടിസോളിന്റെ ആഘാതം കുറയ്ക്കാനും കഴിയും.

4. രണ്ട് തേങ്ങ കഷ്ണങ്ങൾ കഴിക്കുക: തേങ്ങയിൽ മീഡിയം ചെയിൻ ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് മെറ്റബോളിസവും ഊർജ്ജ നിലയും വർദ്ധിപ്പിക്കും. ക്ഷീണവും കുറഞ്ഞ ഊർജ്ജ നിലയും അനുഭവപ്പെടുന്ന പിസിഒഎസ് ഉള്ള വ്യക്തികൾക്ക് ഇത് പ്രത്യേകിച്ചും സഹായകമാകും.

5. വറുത്ത മത്തങ്ങ വിത്തുകൾ ഒരു ടേബിൾ സ്പൂൺ കഴിക്കുക: പിസിഒഎസ് ഉള്ള സ്ത്രീകൾക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് മുടികൊഴിച്ചിൽ അനുഭവിക്കുന്നവർക്ക് ഒരു ടേബിൾസ്പൂൺ വറുത്ത മത്തങ്ങ വിത്തുകൾ കഴിക്കുന്നത് ഗുണം ചെയ്യും.

Leave A Reply