ജസ്റ്റിൻ ട്രൂഡോയുടെ വിവാഹമോചനം; പിതാവിന്റെ പാത പിന്തുടരുന്ന ജസ്റ്റിൻ, അധികാരത്തിലിരിക്കെ വിവാഹമോചനം നേടുന്ന രണ്ടാമത്തെ പ്രധാനമന്ത്രി

18 വർഷത്തെ ദാമ്പത്യജീവിതത്തിന് ശേഷം താനും ഭാര്യ സോഫിയും വിവാഹമോചനത്തിലേക്ക് നീങ്ങുകയാണെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി കനേഡിയൻ പ്രധാനമന്ത്രി ജസ്റ്റിൻ ട്രൂഡോ സുപ്രധാന പ്രഖ്യാപനം നടത്തി. തങ്ങളുടെ ദീർഘകാല ദാമ്പത്യം അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള തീരുമാനം, പദവിയിലിരിക്കെ വിവാഹമോചനത്തിലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന രണ്ടാമത്തെ കനേഡിയൻ പ്രധാനമന്ത്രിയായി ട്രൂഡോയെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. രസകരമെന്നു പറയട്ടെ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ പിതാവ് പിയറി ട്രൂഡോയും 1984-ൽ പ്രധാനമന്ത്രിയായിരുന്ന കാലത്ത് ഭാര്യ മാർഗരറ്റുമായി വിവാഹമോചനം നേടിയിരുന്നു, 1979-ൽ അവരുടെ വേർപിരിയലിനെത്തുടർന്ന്. ഈ വാർത്ത പലരെയും അത്ഭുതപ്പെടുത്തുന്നു, ട്രൂഡോയും സോഫിയും പരക്കെ ആരാധിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു. കാനഡയിലും അന്തർദേശീയമായും. ദമ്പതികൾക്ക് ഒരുമിച്ച് മൂന്ന് കുട്ടികളുണ്ട്, വേർപിരിയലിനുശേഷം സഹ-രക്ഷാകർതൃത്വത്തോടുള്ള പ്രതിബദ്ധത അവർ പ്രസ്താവിച്ചു.

18 വർഷത്തെ ദാമ്പത്യം അവസാനിപ്പിക്കാൻ ജസ്റ്റിൻ ട്രൂഡോയും സോഫിയും പരസ്പരം തീരുമാനിച്ചതായി പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് പുറത്തിറക്കിയ ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയിൽ സ്ഥിരീകരിച്ചു. വിപുലമായ ചർച്ചകൾക്കും ഉൾപ്പെട്ട സങ്കീർണ്ണമായ പ്രശ്‌നങ്ങൾ സൂക്ഷ്മമായി പരിഗണിച്ചുമാണ് തീരുമാനം. തങ്ങളുടെ കുട്ടികളുടെ ക്ഷേമം ഉറപ്പാക്കാനുള്ള പ്രതിബദ്ധത അവർ ഊന്നിപ്പറയുകയും വിവാഹമോചനം നേടിയിട്ടും അവരെ ഒരു സംഘടിത കുടുംബത്തെപ്പോലെ ഒരുമിച്ച് വളർത്തുമെന്ന് പ്രതിജ്ഞയെടുക്കുകയും ചെയ്തു.

ട്രൂഡോയും സോഫിയും 2005-ൽ വിവാഹിതരായി, അവരുടെ കൂട്ടുകെട്ടിൽ മൂന്ന് കുട്ടികൾ ജനിച്ചു – സേവ്യർ, 15 വയസ്സ്, എല്ല-ഗ്രേസ്, 14 വയസ്സ്, ഹാഡ്രിയൻ, 9 വയസ്സ്. മാതാപിതാക്കളെന്ന നിലയിൽ അവരുടെ ഉത്തരവാദിത്തത്തിൽ ഐക്യപ്പെട്ടു. കുട്ടികളോടുള്ള പ്രതിബദ്ധതയുടെ പ്രകടനമെന്ന നിലയിൽ, വരുന്ന ആഴ്ചയിൽ മുഴുവൻ കുടുംബവും ഒരുമിച്ച് അവധിക്കാലം ആഘോഷിക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്. സോഫി ട്രൂഡോയുടെ പരേതനായ സഹോദരന് ഒരു കാമുകി ഉണ്ടായിരുന്നു, അവൾ ഒരു അപകടത്തിൽ ദാരുണമായി മരിച്ചു, ആ പ്രയാസകരമായ കാലഘട്ടത്തിൽ, ജസ്റ്റിനും സോഫിയും പരസ്പരം ആശ്വാസം കണ്ടെത്തി, ഇത് അവരുടെ വിവാഹത്തിലേക്ക് നയിച്ചു.

 

Leave A Reply