അമ്മയുടെയും കുഞ്ഞിന്റെയും ആരോഗ്യത്തിന് മുലയൂട്ടൽ അത്യാവശ്യമാണ്: മുലയൂട്ടുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചില മിഥ്യാധാരണകൾ

അമ്മയുടെയും കുഞ്ഞിന്റെയും ആരോഗ്യത്തിന് മുലയൂട്ടൽ അത്യാവശ്യമാണ്. ഇന്ത്യയിൽ, ആറ് മാസത്തിൽ താഴെയുള്ള കുട്ടികളിൽ 55 ശതമാനം പേരും മുലയൂട്ടുന്നവരാണ്, എല്ലാ കുട്ടികളും അഭിവൃദ്ധി പ്രാപിക്കാൻ കൂടുതൽ പുരോഗതി കൈവരിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

നവജാതശിശുക്കൾക്കുള്ള സ്വർണ്ണ നിലവാരമുള്ള ഭക്ഷണ ഓപ്ഷനാണ് മുലയൂട്ടൽ. എന്നിരുന്നാലും, വിദഗ്ദ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിരവധി മിഥ്യകൾ കാരണം ഈ സമ്പ്രദായം കുറഞ്ഞു.

ശരീരവും രൂപവും നശിപ്പിക്കപ്പെടും: “ഇത് ശരിയല്ല. സ്തനങ്ങൾ വലുതാകുകയും പ്രസവശേഷം ശരീരഭാരം വർദ്ധിക്കുകയും ചെയ്യാം, എന്നാൽ ശരിയായ വ്യായാമവും ശരിയായ ഭക്ഷണക്രമവും ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾ വ്യായാമം ചെയ്യുന്ന മുലപ്പാൽ ഗർഭധാരണത്തിനു മുമ്പുള്ള ഭാരത്തിലേക്ക് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ മടങ്ങിവരാം. ,”

മുലയൂട്ടൽ സംബന്ധിച്ച മറ്റൊരു തെറ്റിദ്ധാരണ ഉൾപ്പെടുന്നു, “ഞാൻ മുലയൂട്ടുന്നുണ്ടെങ്കിൽ എനിക്ക് എങ്ങനെ വ്യായാമം ചെയ്യാം?”: വ്യായാമം ലാക്റ്റിക് ആസിഡ് ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നു, എന്നാൽ ഒരു മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ അത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ നിന്ന് പുറന്തള്ളപ്പെടും, അതിനാൽ വ്യായാമം കഴിഞ്ഞ് ഒരു മണിക്കൂറിന് ശേഷം നിങ്ങൾക്ക് ഭക്ഷണം നൽകാം, വിദഗ്ദൻ പറയുന്നു

സിസേറിയൻ പ്രസവത്തിന് വിധേയരായ പല സ്ത്രീകളും തങ്ങളുടെ കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് ഭക്ഷണം നൽകാൻ കഴിയില്ലെന്ന് തോന്നുന്നു. “നിങ്ങളുടെ തുന്നലിലെ വേദന കുറച്ച് ദിവസത്തേക്ക് നിങ്ങളെ ബുദ്ധിമുട്ടിച്ചേക്കാം, പക്ഷേ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ടാബ് പാരസെറ്റമോൾ എടുത്ത് സുഖപ്രദമായ അവസ്ഥയിൽ എത്തി നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിന് ഭക്ഷണം നൽകാം,

‘എനിക്ക് മുലക്കണ്ണുകൾ മോശമാണ്, അതിനാൽ എനിക്ക് മുലയൂട്ടാൻ കഴിയില്ല’: നിങ്ങളുടെ ഗർഭകാല പരിശോധനയ്ക്കിടെ, ഇത് എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യണമെന്ന് ഡോക്ടർ നിങ്ങളോട് പറയും, എന്നാൽ അവ മെച്ചപ്പെട്ടിട്ടില്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഒരു മുലക്കണ്ണ് ഷീൽഡോ ബ്രെസ്റ്റ് പമ്പോ ഉപയോഗിക്കണം.

Leave A Reply