യുഎസുമായി സുരക്ഷാ ഉടമ്പടി ഒപ്പിടുന്നതിന് പാകിസ്ഥാൻ മന്ത്രിസഭയുടെ അംഗീകാരം

യുഎസുമായി ഒരു പുതിയ സുരക്ഷാ ഉടമ്പടി ഒപ്പിടുന്നതിന് പാകിസ്ഥാൻ മന്ത്രിസഭ നിശബ്ദമായി അംഗീകാരം നൽകി, ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള അവിശ്വാസത്തിന് ശേഷം പ്രതിരോധ സഹകരണത്തിൽ ഒരു പുതിയ തുടക്കം കുറിക്കുകയും വാഷിംഗ്ടണിൽ നിന്ന് സൈനിക ഹാർഡ്‌വെയർ ലഭിക്കുന്നതിന് ഇസ്ലാമാബാദിന് വഴി തുറക്കുകയും ചെയ്തേക്കുമെന്ന് ഒരു മാധ്യമ റിപ്പോർട്ട്. വ്യാഴാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ഒരു സർക്കുലേഷൻ സംഗ്രഹത്തിലൂടെ, പാക്കിസ്ഥാനും യുഎസും തമ്മിലുള്ള CIS-MOA എന്നറിയപ്പെടുന്ന കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ ഇന്റർഓപ്പറബിലിറ്റി ആൻഡ് സെക്യൂരിറ്റി മെമ്മോറാണ്ടം ഓഫ് എഗ്രിമെന്റിൽ ഒപ്പുവെക്കാൻ മന്ത്രിസഭയുടെ അംഗീകാരം ലഭിച്ചതായി ദി എക്സ്പ്രസ് ട്രിബ്യൂൺ പത്രം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

എന്നാൽ കരാറിൽ ഒപ്പുവെക്കുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ഇരുഭാഗത്തുനിന്നും ഔദ്യോഗിക പ്രഖ്യാപനങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല. ഫെഡറൽ ഇൻഫർമേഷൻ മന്ത്രി മരിയം ഔറംഗസേബിനെ സമീപിച്ചെങ്കിലും പ്രതികരിച്ചില്ലെന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്.

യു.എസ് സെൻട്രൽ കമാൻഡ് (സെന്റ്കോം) ചീഫ് ജനറൽ മൈക്കൽ എറിക് കുറില്ലയും പാകിസ്ഥാൻ ആർമി സ്റ്റാഫ് (സിഒഎഎസ്) ജനറൽ അസിം മുനീറും തമ്മിലുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ പാക്കിസ്ഥാനും യുഎസും പ്രതിരോധ മേഖലയിലടക്കം ഉഭയകക്ഷി ബന്ധം കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സമ്മതിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് ഈ വികസനം. .

Leave A Reply