ഉപയോഗിക്കാതെ കിടക്കുന്ന അക്കൗണ്ടുകൾ ഗൂഗിൾ ഡിലീറ്റ് ചെയ്യും

ഉപയോഗിക്കാതെ കിടക്കുന്ന അക്കൗണ്ടുകൾ ഡിലീറ്റ് ചെയ്യുമെന്ന പ്രഖ്യാപനവുമായി ഗൂഗിൾ. അക്കൗണ്ടുകളുടെ ദുരുപയോഗം തടയാനാണ് ഇങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത്. നീണ്ട നാളുകളായി ഉപയോഗിക്കാതെ കിടക്കുന്ന അക്കൗണ്ട് ഒന്നുകിൽ ക്രെഡൻഷ്യൽസ് മറന്നു പോയതുകൊണ്ടോ മറ്റോ നിഷ്ക്രിയമായതായിരിക്കാം. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഈ അക്കൗണ്ടുകളിലൊന്നും two-factor authentication ഉണ്ടാകില്ല. അതിനാൽ ഉപയോക്താവിന്റെ സ്വകാര്യ ഡാറ്റ സുരക്ഷിതമാകാതിരിക്കാനും സാധ്യതയുണ്ട്. അക്കൗണ്ടുകളുടെ ദുരുപയോഗം തടയുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് ഇങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത്.

 

കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി ഗൂഗിളിൽ സൈൻ ഇൻ ചെയ്‌തിട്ടില്ലെങ്കിൽ ആ അക്കൗണ്ട് ഡിലീറ്റ് ചെയ്യുന്നതായിരിക്കും. എങ്കിലും ജിമെയിൽ,ഡ്രൈവ് ,ഡോക്‌സ്,ഫോട്ടോസ്,മീറ്റ്,കലണ്ടർ  തുടങ്ങിയ സേവനങ്ങളിൽ നിന്ന് അക്കൗണ്ട് ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ഉപയോക്താക്കളെ അറിയിക്കും.

ഒരു അക്കൗണ്ട് ഇല്ലാതാക്കിക്കഴിഞ്ഞാൽ, ഒരു പുതിയ അക്കൗണ്ടിനായി സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യുന്നതിന് അനുബന്ധ ജിമെയിൽ വിലാസം ഉപയോഗിക്കാനകില്ല. ഈ ഉപയോഗിക്കുന്ന അക്കൗണ്ട് നിലനിർത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ഓരോ രണ്ട് വർഷത്തിലും ലോഗിൻ ചെയ്യുക, ഗൂഗിൾ അത് നിഷ്‌ക്രിയമായി ഫ്ലാഗ് ചെയ്യില്ല.

 

പകരം ഇമെയിലുകൾ അയയ്‌ക്കാനോ വായിക്കാനോ കഴിയും, ഗൂഗിൾ ഡ്രൈവ് ഉപയോഗിക്കുക, യുട്യൂബ് -ൽ തിരയുക അല്ലെങ്കിൽ വീഡിയോകൾ കാണുക, മറ്റ് വെബ്‌സൈറ്റുകളിൽ ഗൂഗിൾ ഉപയോഗിച്ച് സൈൻ ഇൻ ചെയ്യുക. കമന്റുകൾ, ചാനലുകൾ, വീഡിയോകൾ എന്നിവ പോലെയുള്ള യുട്യൂബ് ആക്‌റ്റിവിറ്റിയുള്ള അല്ലെങ്കിൽ പണ ബാലൻസ് ഉള്ള അക്കൗണ്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കില്ലെന്നും ഗൂഗിൾ വ്യക്തമാക്കി . നിങ്ങൾ ഇനി ഒരു ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ഡാറ്റയും ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാൻ ‘ഗോൾ ടേക്ക്ഔട്ട് ’ സേവനം ഉപയോഗിക്കാം. പകരമായി, അക്കൗണ്ട് ഒരു നിശ്ചിത കാലയളവിലേക്ക് നിഷ്‌ക്രിയമായിരുന്നെങ്കിൽ സ്വയം ഓർമ്മപ്പെടുത്താൻ കമ്പനിയുടെ നിഷ്‌ക്രിയ അക്കൗണ്ട് മാനേജർ ഉപയോഗിക്കാം.

Leave A Reply