ബഹ്റൈനിൽ 350 ഇ​നം പു​തി​യ മ​​രു​ന്നു​ക​ൾ​ക്ക്​ അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കി​

ബഹ്റൈനിൽ 350 ഇ​നം പു​തി​യ മ​​രു​ന്നു​ക​ൾ​ക്ക്​ അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കി​.മ​രു​ന്നു​ക​ളു​ടെ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ൻ ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കു​ക​യും അ​ത​നു​സ​രി​ച്ച്​ അ​വ രാ​ജ്യ​ത്ത്​ വി​ൽ​പ​ന ന​ട​ത്തു​ന്ന​തി​നു​ള്ള അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കു​ക​യും ചെ​യ്തു.2023 പ​കു​തി വ​രെ​യു​ള്ള ക​ണ​ക്കാ​ണി​ത്. ഇ​തോ​ടെ ബ​ഹ്​​റൈ​നി​ൽ വി​ൽ​പ​ന​ക്കും ഉ​പ​യോ​ഗ​ത്തി​നും അ​നു​മ​തി​യു​ള്ള മ​രു​ന്നു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 3834 ആ​യി. എ​യ്​​ഡ്​​സ്, അ​ർ​ബു​ദം, വൃ​ക്ക, ഹൃ​ദ​യ​രോ​ഗം, ഹോ​ർ​മോ​ൺ ചി​കി​ത്സ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ക്ക​ട​ക്ക​മു​ള്ള പു​തി​യ മ​രു​ന്നു​ക​ൾ​ക്കാ​ണ്​ അ​നു​മ​തി.

പോ​യ വ​ർ​ഷം നി​ല​വി​ലു​ള്ള മ​രു​ന്നു​ക​ളു​ടെ റീ ​ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ൻ അ​ട​ക്കം 5878 മ​രു​ന്നു​ക​ൾ​ക്ക്​ അ​നു​മ​തി തേ​ടി അ​പേ​ക്ഷ ല​ഭി​ച്ചി​രു​ന്നു. 38 ഫാ​ർ​മ​സി​ക​ൾ​ക്ക്​ അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കി​യ​താ​യും അ​വ​ർ അ​റി​യി​ച്ചു. ഇ​തോ​ടെ രാ​ജ്യ​ത്ത്​ മൊ​ത്തം 411 ഫാ​ർ​മ​സി​ക​ളാ​ണ്​ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്. 2021നേ​ക്കാ​ൾ നാ​ലു​ ശ​ത​മാ​നം വ​ർ​ധ​ന​യാ​ണ്​ ഫാ​ർ​മ​സി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ലു​ണ്ടാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. മെ​ഡി​ക്ക​ൽ ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ഇ​റ​ക്കു​മ​തി ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നാ​യി 11,404 അ​പേ​ക്ഷ​ക​ളും ല​ഭി​ച്ചു.

Leave A Reply