വ്യ​വ​സാ​യ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ഒ​മാ​ൻ അ​തി​വേ​ഗ മു​ന്നേ​റ്റം കാ​ഴ്ച​വെ​ക്കു​ന്ന​താ​യി യു.​എ​ൻ

വ്യ​വ​സാ​യ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ഒ​മാ​ൻ അ​തി​വേ​ഗ മു​ന്നേ​റ്റം കാ​ഴ്ച​വെ​ക്കു​ന്ന​താ​യി യു.​എ​ൻ.ഏ​ഴു​വ​ർ​ഷ​ത്തി​നി​ടെ ആ​ഗോ​ള ത​ല​ത്തി​ൽ 72ാം സ്ഥാ​ന​ത്തു​നി​ന്ന്​ 56ാം സ്ഥാ​ന​ത്തേ​ക്ക്​ മു​ന്നേ​റാ​ൻ​ രാ​ജ്യ​ത്തി​ന്​ സാ​ധി​ച്ചു​വെ​ന്ന്​ യു.​എ​ൻ ഇ​ൻ​ഡ​സ്ട്രി​യ​ൽ ഡെ​വ​ല​പ്​​മെ​ന്‍റ്​ ഓ​ർ​ഗ​നൈ​സേ​ഷ​ൻ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്നു. വ്യ​വ​സാ​യി​ക മ​ത്സ​ര​ക്ഷ​മ​ത​യി​ൽ അ​റ​ബ്​ ലോ​ക​ത്ത്​ അ​ഞ്ചാം സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ എ​ത്താ​നും ഒ​മാ​ന്​ സാ​ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

നി​ർ​മാ​ണ വ്യ​വ​സാ​യ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ വ​ർ​ധി​ത മൂ​ല്യ​മാ​ണ്​ വ​ലി​യ മു​ന്നേ​റ്റ​ത്തി​ന്​ രാ​ജ്യ​ത്തി​ന്​ വ​ഴി​യൊ​രു​ക്കി​യ​തെ​ന്ന്​ വാ​ണി​ജ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ വാ​ണി​ജ്യ-​വ്യ​വ​സാ​യ വ​കു​പ്പ്​ അ​ണ്ട​ർ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ഡോ. ​സാ​ലി​ഹ്​ ബി​ൻ സൈ​ദ്​ മാ​സാ​ൻ പ്ര​സ്താ​വ​ന​യി​ൽ പ​റ​ഞ്ഞു. പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ വി​ക​സി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ണ്​ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും നാ​ലാം വ്യാ​വ​സാ​യി​ക വി​പ്ല​വ സാ​​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്​ മേ​ഖ​ല​യു​ടെ കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​ത ശ​ക്ത​മാ​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.

 

Leave A Reply