ദുബായിൽ അ​ടു​ത്ത നാ​ലു വ​ർ​ഷ​ത്തി​ൽ 50 സ്കൂ​ളു​ക​ൾ പു​തു​താ​യി തു​റ​ന്നേ​ക്കും

ദുബായിൽ അ​ടു​ത്ത നാ​ലു വ​ർ​ഷ​ത്തി​ൽ 50 സ്കൂ​ളു​ക​ൾ പു​തു​താ​യി തു​റ​ന്നേ​ക്കും.ഇ​തു​വ​ഴി ഒ​ന്ന​ര ല​ക്ഷം കു​ട്ടി​ക​ൾ​ക്കെ​ങ്കി​ലും വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​ത്തി​ന്​ പു​തു​താ​യി അ​വ​സ​ര​മൊ​രു​ങ്ങും. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ർ​ഷം അ​വ​സാ​നം വ​രെ രാ​ജ്യ​ത്ത്​ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന സ്​​കൂ​ളു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 1258 ആ​ണ്. ഇ​ത്​ 2027 ആ​കു​മ്പോ​ൾ 1308 ആ​യി വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രു​മെ​ന്നാ​ണ്​ പ്ര​വ​ചി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. രാ​ജ്യ​ത്തെ ജ​ന​സം​ഖ്യ​യി​ൽ സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ​യും പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ടെ​യും എ​ണ്ണം ഓ​രോ വ​ർ​ഷ​വും വ​ലി​യ രീ​തി​യി​ൽ വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ​ക്കി​ട​യി​ൽ കു​ടും​ബ​സ​മേ​തം സ്ഥി​ര​താ​മ​സ​മാ​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണ​വും കൂ​ടി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തെ​ല്ലാ​മാ​ണ്​ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ സാ​ഹ​ച​ര്യ​മൊ​രു​ക്കു​ന്ന​ത്.

സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്ന​തി​ന​നു​സ​രി​ച്ച്​ അ​ധ്യാ​പ​ക​ര​ട​ക്ക​മു​ള്ള ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ ആ​വ​ശ്യ​വും കൂ​ടു​ന്ന​ത്​ തൊ​ഴി​ൽ​മേ​ഖ​ല​യി​ലും ഉ​ണ​ർ​വാ​കും. എ​ന്നാ​ൽ, ഉ​ന്ന​ത​നി​ല​വാ​ര​മു​ള്ള സ്കൂ​ളു​ക​ളി​ൽ അ​തി​ന​നു​സ​രി​ച്ച നൈ​പു​ണ്യം നേ​ടി​യ അ​ധ്യാ​പ​ക​രു​ടെ ല​ഭ്യ​ത വെ​ല്ലു​വി​ളി​യാ​ണെ​ന്ന്​ ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്നു. അ​തേ​സ​മ​യം യു.​എ.​ഇ​യി​ലെ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​ത്തി​ന്‍റെ ചെ​ല​വ്​ അ​നു​ദി​നം വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്ന​തും വെ​ല്ലു​വി​ളി​യാ​യി തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട ജി.​സി.​സി എ​ജു​ക്കേ​ഷ​ൻ ഇ​ൻ​ഡ​സ്​​ട്രി റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ പ്ര​കാ​രം യു.​എ.​ഇ​യി​ൽ ഒ​രു കു​ട്ടി​യു​ടെ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​ത്തി​നു​ള്ള ചെ​ല​വ്​ വ​ർ​ഷ​ത്തി​ൽ ശ​രാ​ശ​രി 45,676 ദി​ർ​ഹ​മാ​ണെ​ന്ന്​ വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.

Leave A Reply