കു​വൈ​ത്ത് പ്ര​വാ​സി​ക​ളി​ൽ ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​ർ മു​ന്നി​ൽ

കു​വൈ​ത്ത് പ്ര​വാ​സി​ക​ളി​ൽ ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​ർ മു​ന്നി​ൽ. 1.02 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രാ​ണ് കു​വൈ​ത്തി​ൽ പ്ര​വാ​സി​ക​ളാ​യു​ള്ള​ത്. ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രി​ൽ മ​ല​യാ​ളി​ക​ൾ മു​ന്നി​ൽ. ഇ​ന്ത്യ​ൻ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യ ക​ണ​ക്കു​ക​ളി​ലാ​ണ് പു​തി​യ എ​ണ്ണം. 2022 മാ​ർ​ച്ച് വ​രെ​യു​ള്ള വി​വ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​ൻ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ക​ണ​ക്ക് പു​റ​ത്തു​വി​ട്ടി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ലോ​ക​മെ​മ്പാ​ടു​മാ​യി 13.4 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ഇ​ന്ത്യ​ൻ പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ണ്ട്. ജി.​സി.​സി രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ഇ​തി​ൽ പ​കു​തി​യി​ല​ധി​കം പേ​രും. ആ​കെ​യു​ള്ള എ​ൻ.​ആ​ർ.​ഐ​ക​ളു​ടെ 66 ശ​ത​മാ​ന​ത്തി​ല​ധി​കം ഗ​ൾ​ഫ് രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ്. ഗ​ൾ​ഫ് രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലാ​കെ 8.8 ദ​ശ​ല​ക്ഷ​ത്തി​ല​ധി​കം പ്ര​വാ​സി ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രു​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ് (എ​ൻ.​ആ​ർ.​ഐ) സ്ഥി​തി​വി​വ​ര ക​ണ​ക്ക് പ​റ​യു​ന്നു.

Leave A Reply