കലാസംവിധായകൻ നിതിൻ ദേശായിക്ക് 250 കോടിയിലധികം കട൦ ഉണ്ടായിരുന്നതായി റിപ്പോർട്ട്

 

ബുധനാഴ്ച ആത്മഹത്യ ചെയ്തതായി സംശയിക്കുന്ന കേസിൽ മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ ബോളിവുഡ് കലാസംവിധായകൻ നിതിൻ ചന്ദ്രകാന്ത് ദേശായി 250 കോടിയിലധികം രൂപയുടെ കടബാധ്യതയും പാപ്പരത്വ നടപടികളും മൂലം സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയിൽ ഉഴലുകയായിരുന്നു.

52 ഏക്കറിൽ നിതിന്റെ ‘എൻഡി ആർട്ട് വേൾഡ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ്’ വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന ഉറാനിലെ (റായ്ഗഡ്) സ്വതന്ത്ര എംഎൽഎ മഹേഷ് ബാൽഡി, കഴിഞ്ഞ നാലഞ്ചു വർഷമായി സാമ്പത്തിക പ്രശ്‌നങ്ങളിൽ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുകയാണെന്ന് മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് സ്ഥിരീകരിച്ചു. അത് ആത്മഹത്യക്ക് പ്രേരിപ്പിച്ചു.

2016ൽ ഇസിഎൽ ഫിനാൻസ് ലിമിറ്റഡിൽ നിന്ന് നിതിനും ഭാര്യ നൈനയും അവരുടെ സ്ഥാപനവും 150 കോടി രൂപ വായ്‌പ എടുത്തിരുന്നു, തുടർന്ന് 2018ൽ 31 കോടി രൂപ കൂടി എടുത്തു, മൊത്തം 181 കോടി രൂപ.

2019 ഓടെ, സാമ്പത്തിക പ്രശ്‌നങ്ങൾ ആരംഭിക്കുകയും, പ്രധാന തുകയുടെ ക്രമരഹിതമായതോ കാലതാമസമുള്ളതോ ആയ തിരിച്ചടവ് കാരണം, 2020 മാർച്ചിൽ, ലോൺ ഒരു നിരീക്ഷണത്തിന് കീഴിലായി, 2021 മാർച്ചോടെ ഇത് നിഷ്‌ക്രിയ ആസ്തിയായി പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെട്ടു. 2022 ജൂണിൽ, മൊത്തം കുടിശ്ശിക തുക 252 കോടി രൂപയായി കുമിഞ്ഞുകൂടി.

Leave A Reply