അ​ന്ത​ർ​സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം, വ്യ​ക്തി​വി​വ​രം തു​ട​ങ്ങി​യ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ വ്യ​ക്ത​ത​യി​ല്ല

തൊ​ടു​പു​ഴ: ജി​ല്ല​യി​ലെ അ​ന്ത​ർ​സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം, വ്യ​ക്തി​വി​വ​രം തു​ട​ങ്ങി​യ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ വ്യ​ക്ത​ത​യി​ല്ലാ​തെ വ​കു​പ്പു​ക​ൾ. 20,000ത്തോ​ളം അ​ന്ത​ർ​സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ ജി​ല്ല​യി​ൽ ഉ​ണ്ടെ​ന്ന് 2022ലെ ​ക​ണ​ക്കു​ക​ൾ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​മ്പോ​ൾ ഇ​തു​സം​ബ​ന്ധി​ച്ച കൃ​ത്യ​മാ​യ വി​വ​രം ലേ​ബ​ർ വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ​യോ പൊ​ലീ​സി​ന്‍റെ​യോ പ​ക്ക​ലി​ല്ല. അ​ന്ത​ർ​സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ​ക്ക്​ തൊ​ഴി​ൽ വ​കു​പ്പ് ന​ട​പ്പാ​ക്കി​യ സൗ​ജ​ന്യ ആ​രോ​ഗ്യ-​അ​പ​ക​ട ഇ​ൻ​ഷു​റ​ൻ​സ്​ പ​ദ്ധ​തി​യാ​യ ആ​വാ​സ് പ്ര​കാ​രം ശേ​ഖ​രി​ച്ച ക​ണ​ക്കി​ലാ​ണ്​ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ ക​ണ​ക്കു​ക​ൾ ശേ​ഖ​രി​ച്ച​ത്.

എ​ന്നാ​ൽ, അ​വ​രി​ൽ എ​ത് പേ​ർ ഇ​പ്പോ​ഴും ജി​ല്ല​യി​ൽ ഉ​ണ്ടെ​ന്ന ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ കൈ​വ​ശ​മി​ല്ല. തോ​ട്ടം തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളി​ൽ 60 ശ​ത​മാ​ന​വും അ​ന്ത​ർ​സം​സ്ഥാ​ന​ക്കാ​രാ​ണ്. യ​ഥാ​ർ​ഥ ക​ണ​ക്ക് തോ​ട്ടം ഉ​ട​മ​ക​ളും കോ​ൺ​ട്രാ​ക്ട​ർ​മാ​രും മ​റ​ച്ചു​വെ​ക്കു​ന്ന​താ​യും ആ​രോ​പ​ണ​മു​ണ്ട്. ഓ​രോ മാ​സ​വും തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ മ​റ്റി​ട​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക്​ മാ​റി മാ​റി​പ്പോ​കു​ന്ന​തി​നാ​ൽ ഇ​വ​രു​ടെ വി​വ​ര ശേ​ഖ​രം അ​പ്രാ​യോ​ഗി​ക​മാ​ണെ​ന്നാ​ണ്​ തൊ​ഴി​ൽ വ​കു​പ്പ്​ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്ന​ത്.

മ​റ്റ് ജി​ല്ല​ക​ളി​ലെ​ന്ന​പോ​ലെ ഒ​രു പ​തി​റ്റാ​ണ്ട് മു​മ്പാ​ണ് ഇ​ടു​ക്കി​യി​ലേ​ക്ക്​ അ​ന്ത​ർ​സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ വ​ര​വി​ന്റെ തു​ട​ക്കം. പ​ശ്ചി​മ​ബം​ഗാ​ളി​ൽ​നി​ന്നു​ള്ള​വ​രു​ടെ വ​ര​വ് വ​ർ​ധി​ച്ച​തി​ന് പി​ന്നാ​ലെ യു.​പി, ബി​ഹാ​ർ, ഝാ​ർ​ഖ​ണ്ഡ്, ഒ​ഡി​ഷ, അ​സം എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്നും തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ കൂ​ട്ട​മാ​യി എ​ത്തി തു​ട​ങ്ങി​യ​തോ​ടെ മ​ല​യോ​ര ജി​ല്ല​യും കു​ടി​യേ​റ്റ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ ചു​ട​റു​പ്പി​ച്ചു. തോ​ട്ടം​മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ല​ട​ക്കം ജി​ല്ല​യി​ലെ തൊ​ഴി​ലാ​ളി ക്ഷാ​മ​ത്തി​ന് ഇ​വ​രു​ടെ വ​ര​വ് ഒ​രു പ​രി​ധി വ​രെ ഗു​ണ​ക​ര​മാ​യി.

തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ പേ​രും വി​ലാ​സ​വും തി​രി​ച്ച​റി​യ​ൽ രേ​ഖ​ക​ളും തൊ​ഴി​ലു​ട​മ​ക​ൾ ശേ​ഖ​രി​ച്ച് പൊ​ലീ​സി​ന് കൈ​മാ​റ​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് ച​ട്ടം. എ​ന്നാ​ൽ, അ​സം​ഘ​ടി​ത മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ പ​ണി​യെ​ടു​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ ആ​രും ശേ​ഖ​രി​ക്കാ​റി​ല്ല. തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ എ​ന്ന വ്യാ​ജേ​ന എ​ത്തു​ന്ന​വ​രും ഇ​ക്കൂ​ട്ട​ത്തി​ലു​ണ്ട്. പ​ല​പ്പോ​ഴും ഉ​ണ്ടാ​വു​ക വ്യാ​ജ തി​രി​ച്ച​റി​യ​ൽ കാ​ർ​ഡാ​ണ്. മി​ക്ക​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ലും ക്യാ​മ്പു​ക​ളു​ടെ അ​ന്ത​രീ​ക്ഷം വ​ള​രെ മോ​ശ​മാ​ണ്.

ചെ​റു​കി​ട സം​രം​ഭ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു സ​മീ​പം വീ​ടു​ക​ളി​ലും മ​റ്റും അ​ന്ത​ർ​സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളെ പാ​ർ​പ്പി​ക്കു​ന്ന രീ​തി​യും വ്യാ​പ​ക​മാ​ണ്. പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ക്കാ​റി​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാ​ൽ ഇ​വ​രു​ടെ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ ക്രി​മി​ന​ൽ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ലം അ​റി​യാ​നു​മാ​വു​ന്നി​ല്ല. അ​ടു​ത്തി​ടെ നി​​രോ​ധി​ത പു​ക​യി​ല ഉ​ൽ​പ​ന്ന​ങ്ങ​ളും ല​ഹ​രി വ​സ്തു​ക്ക​ളു​മാ​യി പി​ടി​യി​ലാ​കു​ന്ന അ​ന്ത​ർ​സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​​ടെ എ​ണ്ണം കൂ​ടി​വ​രു​ന്ന​താ​യി എ​ക്​​സൈ​സും ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്നു.

Leave A Reply