ആ​ഫ്രി​ക്ക​ൻ പ​ന്നി​പ്പ​ന്നി റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്തി​ട്ടും ഇ​റ​ച്ചി വി​ൽ​പ​ന ത​കൃ​തി​യാ​യി നടക്കുന്നു

ചാ​ല​ക്കു​ടി: ആ​ഫ്രി​ക്ക​ൻ പ​ന്നി​പ്പ​ന്നി റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്തി​ട്ടും പ​രി​യാ​ര​ത്തെ പ​ന്നി​യി​റ​ച്ചി വി​ൽ​പ​ന സ്റ്റാ​ളു​ക​ളി​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യും വി​ൽ​പ​ന നി​യ​ന്ത്ര​ണ​വു​മി​ല്ല. പ​ന്നി​പ്പ​നി ബാ​ധ മ​റ​ച്ചു​വെ​ച്ച് സ്റ്റാ​ളു​ക​ളി​ൽ ഇ​റ​ച്ചി വി​ൽ​പ​ന ന​ട​ത്തു​ന്ന​താ​യും പ​രാ​തി​യു​ണ്ട്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച ഇ​വി​ട​ത്തെ 10 ല​ധി​കം സ്റ്റാ​ളി​ൽ വി​ൽ​പ​ന ത​കൃ​തി​യാ​യി ന​ട​ന്നി​രു​ന്നു. പ​ണം കൈ​പ്പ​റ്റി പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ ആ​രോ​ഗ്യ​വി​ഭാ​ഗം രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച പ​ന്നി​ക​ളെ വി​ൽ​ക്കാ​ൻ കൂ​ട്ടു​നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​താ​യാ​ണ് ആ​രോ​പ​ണം. അ​ങ്ക​മാ​ലി പോ​ർ​ക്കു​പോ​ലെ മ​ധ്യ​കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ പ്ര​ശ​സ്ത​മാ​ണ് പ​രി​യാ​രം പോ​ർ​ക്കും.

ചാ​ല​ക്കു​ടി​യി​ൽ​നി​ന്നു​ള്ള​വ​ർ ഇ​റ​ച്ചി വാ​ങ്ങു​ന്ന​ത് പ​രി​യാ​ര​ത്തെ സ്റ്റാ​ളു​ക​ളി​ൽ​നി​ന്നാ​ണ്. പ​ന്നി​ഫാ​മു​ക​ളും വി​ൽ​പ​ന​ശാ​ല​ക​ളും ധാ​രാ​ള​മു​ള്ള ഇ​വി​ടെ മാം​സ​വി​ൽ​പ​ന മാ​ഫി​യ​യാ​ണ് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​നെ ഭ​രി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന ആ​രോ​പ​ണം നേ​ര​ത്തെ​യു​ള്ള​താ​ണ്. ചി​ല ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളും ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രും ഇ​വ​രി​ൽ​നി​ന്ന് ആ​നു​കൂ​ല്യം കൈ​പ്പ​റ്റു​ന്ന​താ​യി ആ​ക്ഷേ​പ​ങ്ങ​ൾ മു​മ്പും ഉ​യ​ർ​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ല്ലാ നി​യ​മ​ങ്ങ​ളും ലം​ഘി​ച്ചാ​ണ് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ൽ പ​ല​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ലും അ​ന​ധി​കൃ​ത ക​ശാ​പ്പ് അ​ര​ങ്ങേ​റു​ന്ന​ത്. രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച പ​ന്നി​ക​ളെ ക​ശാ​പ്പ് ചെ​യ്ത് വി​ൽ​ക്കു​ന്ന​ത് ത​ട​യാ​ൻ ആ​രു​മി​ല്ല.

പ​രി​യാ​രം, കോ​ട​ശ്ശേ​രി, അ​തി​ര​പ്പി​ള്ളി പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളി​ലെ ഫാ​മു​ക​ളി​ൽ പ​ന്നി​പ്പ​ന്നി​യും മ​റ്റ് രോ​ഗ​ങ്ങ​ളും വ​ർ​ധി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ഏ​താ​നും ആ​ഴ്ച മു​മ്പ് കോ​ട​ശ്ശേ​രി പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ൽ പ​ന്നി​പ്പ​നി ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്ന് നി​ര​വ​ധി പ​ന്നി​ക​ളെ കൊ​ന്നൊ​ടു​ക്കി​യി​രു​ന്നു. ര​ണ്ട് വ​ർ​ഷം മു​മ്പ് അ​തി​ര​പ്പി​ള്ളി​യി​ലെ ഫാ​മു​ക​ളി​ൽ പ​ന്നി​പ്പ​നി വ്യാ​പ​ക​മാ​യ​തി​നെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് നൂ​റു​ക​ണ​ക്കി​ന് എ​ണ്ണ​ത്തെ കൊ​ന്നൊ​ടു​ക്കി​യി​രു​ന്നു.

കോ​ട​ശ്ശേ​രി​യോ​ട് ചേ​ർ​ന്ന പ​രി​യാ​രം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ൽ ഇ​പ്പോ​ൾ പ​ന്നി​പ്പ​നി വ്യാ​പി​ച്ച​ത് ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട വ​കു​പ്പു​ക​ളു​ടെ ജാ​ഗ്ര​ത​ക്കു​റ​വു​കൊ​ണ്ടാ​ണെ​ന്നാ​ണ് പ​രാ​തി. ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട അ​ധി​കാ​രി​ക​ൾ സ​മ​യ​ത്തി​ന് ന​ട​ത്താ​ത്ത​താ​ണ് ഇ​പ്പോ​ഴ​ത്തെ വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന് കാ​ര​ണം. വ​ള​രെ വൃ​ത്തി​ഹീ​ന​മാ​യ അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​മാ​ണ് ഫാ​മു​ക​ളി​ൽ നി​ല​നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​ത്.

Leave A Reply