അടുത്ത വർഷം ഇന്ത്യയിൽ ടെസ്റ്റ് കളിക്കാമെന്ന ഇംഗ്ലണ്ട് പരിശീലകൻ ബ്രണ്ടൻ മക്കല്ലത്തിന്റെ വാഗ്ദാനം നിരസിച്ച് മൊയീൻ അലി

 

ഇംഗ്ലണ്ടും ഓസ്‌ട്രേലിയയും അവിസ്മരണീയമായ ആഷസ് പരമ്പര കളിച്ചു, അവസാനം 2-2ന് പങ്കിട്ടു. നിലവിലെ ചാമ്പ്യന്മാരായി ഏറ്റുമുട്ടിയപ്പോൾ പാറ്റ് കമ്മിൻസിന്റെ പുരുഷന്മാർ ഊർജം നിലനിർത്തി. രണ്ട് സ്പിന്നർമാരായ നഥാൻ ലിയോൺ (ആദ്യത്തെ രണ്ട് ടെസ്റ്റുകൾ), ടോഡ് മർഫി (മൂന്നാം ടെസ്റ്റ്), ടോഡ് മർഫി (മൂന്നാം, അഞ്ചാം ടെസ്റ്റുകൾ) എന്നിവർ അഞ്ച് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പരയിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കായി കളിച്ചപ്പോൾ, ഇംഗ്ലണ്ട് തങ്ങളുടെ ഏക മുൻനിര സ്പിൻ ഓപ്ഷനായി മൊയീൻ അലിയെ ആശ്രയിച്ചു, അദ്ദേഹം പരിക്കേറ്റ പുറത്തായപ്പോൾ ഒരു സ്പിന്നറില്ലാതെ പോയി. ലോർഡ്‌സ് ടെസ്റ്റിൽ വിരലിന് പരിക്കേറ്റതിനെ തുടർന്ന് പുറത്തായി.

ടെസ്‌റ്റ് വിരമിക്കലിൽ നിന്ന് പുറത്തുവരാൻ ബെൻ സ്റ്റോക്‌സ് ഒരു ടു-ദി പോയിന്റ് ടെക്‌സ്‌റ്റ് മെസേജുമായി അദ്ദേഹത്തെ ബോധ്യപ്പെടുത്തിയതിന് ശേഷം മൊയീനെ പെട്ടെന്ന് ആഷസിനുള്ള ഇംഗ്ലണ്ട് ടീമിലേക്ക് വിളിച്ചു. നാല് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 180 റൺസ് നേടുകയും ഒമ്പത് വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തുകയും ചെയ്ത ഓൾറൗണ്ടർ തന്റെ പങ്ക് മാന്യമായി നിർവഹിച്ചു. ലണ്ടനിൽ നടന്ന അഞ്ചാം ആഷസ് ടെസ്റ്റിന്റെ രണ്ടാം ദിനത്തിൽ, ഇംഗ്ലണ്ട് കോച്ച് ബ്രണ്ടൻ മക്കല്ലം, 2024 ന്റെ തുടക്കത്തിൽ ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ പരമ്പരയിൽ കളിക്കാൻ മോയിന് അവസരം വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. എന്നിരുന്നാലും, വിരമിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതിനാൽ 36 കാരനായ അദ്ദേഹം ഈ ഓഫർ നിരസിച്ചു.

Leave A Reply