സ​​മ​​സ്ത​​യി​​ലെ ഒ​​രു വി​​ഭാ​​ഗ​​ത്തി​​​ന്റെ നീ​​ക്ക​​ങ്ങ​​ൾ​​ക്ക് ശ​​ക്ത​​മാ​​യ വി​​ല​​ക്കു​​മാ​​യി സ​​മ​​സ്ത നേ​​തൃ​​ത്വം

മ​​ല​​പ്പു​​റം: മു​​സ്‍ലിം ലീ​​ഗു​​മാ​​യി അ​​ക​​ലാ​​നു​​ള്ള സ​​മ​​സ്ത​​യി​​ലെ ഒ​​രു വി​​ഭാ​​ഗ​​ത്തി​​​ന്റെ നീ​​ക്ക​​ങ്ങ​​ൾ​​ക്ക് ശ​​ക്ത​​മാ​​യ വി​​ല​​ക്കു​​മാ​​യി സ​​മ​​സ്ത നേ​​തൃ​​ത്വം. സ​​മൂ​​ഹ മാ​​ധ്യ​​മ​​ങ്ങ​​ളി​​ലൂ​​ടെ​​യു​​ള്ള അ​​നാ​​രോ​​ഗ്യ​​ക​​ര​​മാ​​യ വി​​ഴു​​പ്പ​​ല​​ക്ക​​ലു​​ക​​ൾ അ​​വ​​സാ​​നി​​പ്പി​​ക്കാ​​ൻ നേ​​താ​​ക്ക​​ളോ​​ടും പ്ര​​വ​​ർ​​ത്ത​​ക​​രോ​​ടും ഉ​​ന്ന​​ത നേ​​തൃ​​ത്വം നി​​ർ​​ദേ​​ശം ന​​ൽ​​കി. പ​​ഴ​​യ കാ​​ല​​ത്തെ പ​​ല വി​​വാ​​ദ പ്ര​​സം​​ഗ​​ങ്ങ​​ളും സ​​മൂ​​ഹ​​മാ​​ധ്യ​​മ​​ങ്ങ​​ളി​​ൽ കു​​ത്തി​​പ്പൊ​​ക്കി അ​​തി​​ൻ​​മേ​​ൽ അ​​നാ​​രോ​​ഗ്യ​​ക​​ര​​മാ​​യ ച​​ർ​​ച്ച​​ക​​ൾ ന​​ട​​ത്തി സം​​ഘ​​ട​​ന​​ക്ക​​ക​​ത്ത് പ്ര​​ശ്ന​​ങ്ങ​​ളു​​ണ്ടാ​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​ർ​​ക്കെ​​തി​​രെ​​യും നേ​​തൃ​​ത്വം മു​​ന്ന​​റി​​യി​​പ്പ് ന​​ൽ​​കി. സ​​മ​​സ്ത-​​സി.​​ഐ.​​സി ത​​ർ​​ക്കം ഉ​​ൾ​​പ്പെ​​ടെ പൂ​​ർ​​ണ​​മാ​​യി പ​​രി​​ഹ​​രി​​ക്ക​​പ്പെ​​ടാ​​ത്ത പ​​ല വി​​ഷ​​യ​​ങ്ങ​​ളും ഇ​​ങ്ങ​​നെ​​യാ​​ണ് ‘വ്ര​​ണ​​മാ​​വു​​ന്ന​​ത്’ എ​​ന്നാ​​ണ് സം​​ഘ​​ട​​ന​​ക്ക​​ക​​ത്തെ വി​​ല​​യി​​രു​​ത്ത​​ൽ.

സ​​മ​​സ്ത​​യെ ലീ​​ഗി​​ൽ​​നി​​ന്ന് അ​​ക​​റ്റാ​​നു​​ള്ള ഒ​​രു​​വി​​ഭാ​​ഗ​​ത്തി​​ന്റെ ശ്ര​​മ​​ങ്ങ​​ൾ കാ​​ര്യ​​ങ്ങ​​ൾ കൈ​​വി​​ടു​​ന്ന അ​​വ​​സ്ഥ​​യി​​ലേ​​ക്ക് എ​​ത്തു​​ന്നു​​ണ്ടെ​​ന്നാ​​ണ് പ​​രാ​​തി. മ​​ഹ​​ല്ല് ഭ​​ര​​ണം വ​​രെ ഇ.​​കെ. വി​​ഭാ​​ഗ​​ത്തി​​ന് ന​​ഷ്ട​​പ്പെ​​ടു​​ന്ന സം​​ഭ​​വ​​ങ്ങ​​ളും മ​​ഹ​​ല്ലു​​ക​​ളി​​ൽ വി​​ഭാ​​ഗീ​​യ നീ​​ക്ക​​ങ്ങ​​ൾ ശ​​ക്തി​​പ്പെ​​ടു​​ന്ന​​തും സ​​മ​​സ്ത​​ക്ക​​ക​​ത്ത് വ​​ലി​​യ ത​​ല​​വേ​​ദ​​ന സൃ​​ഷ്ടി​​ച്ചി​​ട്ടു​​ണ്ട്. ഈ ​​സാ​​ഹ​​ച​​ര്യ​​ത്തി​​ൽ കൂ​​ടി​​യാ​​ണ് ക​​ഴി​​ഞ്ഞ ദി​​വ​​സം കൊ​​ണ്ടോ​​ട്ടി​​യി​​ൽ സ​​മ​​സ്ത-​​മു​​സ്‍ലിം ലീ​​ഗ് നേ​​താ​​ക്ക​​ൾ ഒ​​രു​​മി​​ച്ചി​​രു​​ന്ന​​ത്.

ജൂ​​ലൈ ഏ​​ഴി​​ന് ന​​ട​​ത്താ​​ൻ നി​​ശ്ച​​യി​​ച്ച സ​​മ​​സ്ത-​​ലീ​​ഗ് യോ​​ഗ​​ത്തി​​ൽ​​നി​​ന്ന് സ​​മ​​സ്ത പി​​ൻ​​മാ​​റി എ​​ന്ന പ​​രാ​​തി ലീ​​ഗി​​നു​​ണ്ടാ​​യി​​രു​​ന്നു. സി.​​ഐ.​​സി ത​​ർ​​ക്ക​​ർ​​ത്തി​​ൽ വ​​ളാ​​ഞ്ചേ​​രി മ​​ർ​​ക്ക​​സി​​ൽ കോ​​ട​​തി വി​​ധി ന​​ട​​പ്പാ​​ക്കേ​​ണ്ടി വ​​ന്ന​​തോ​​ടെ​​യാ​​ണ് സ​​മ​​സ്ത നേ​​തൃ​​ത്വം ച​​ർ​​ച്ച​​യി​​ൽ​​നി​​ന്ന് പി​​ൻ​​മാ​​റി​​യ​​തെ​​ന്നാ​​യി​​രു​​ന്നു ആ​​രോ​​പ​​ണം. ഇ​​ത് രം​​ഗം കൂ​​ടു​​ത​​ൽ വ​​ഷ​​ളാ​​ക്കി. ഇ​​തി​​നി​​ടെ സ​​മ​​സ്ത​​യു​​ടെ പ്ര​​മു​​ഖ നേ​​താ​​ക്ക​​ൾ ലീ​​ഗി​​നെ​​തി​​രെ പ​​ര​​സ്യ​​പ്ര​​സ്താ​​വ​​ന ന​​ട​​ത്തു​​ന്ന സാ​​ഹ​​ച​​ര്യം വ​​രെ​​യു​​ണ്ടാ​​യി. സ​​മ​​സ്ത​​യു​​ടെ കാ​​ര്യ​​ങ്ങ​​ൾ ന​​ട​​ക്കാ​​ൻ ലീ​​ഗി​​നെ ത​​ന്നെ ആ​​ശ്ര​​യി​​ക്കു​​ന്ന കാ​​ലം ക​​ഴി​​ഞ്ഞു​​വെ​​ന്നും മു​​ഖ്യ​​മ​​ന്ത്രി പി​​ണ​​റാ​​യി വി​​ജ​​യ​​ൻ സ​​മ​​സ്ത അ​​ധ്യ​​ക്ഷ​​ൻ ജി​​ഫ്രി ത​​ങ്ങ​​ളെ നേ​​രി​​ട്ട് ഫോ​​ണി​​ൽ വി​​ളി​​ച്ച് കാ​​ര്യ​​ങ്ങ​​ൾ ച​​ർ​​ച്ച ചെ​​യ്യു​​ന്ന കാ​​ല​​മാ​​ണി​​തെ​​ന്നും പ​​ര​​സ്യ​​പ്ര​​സം​​ഗ​​ങ്ങ​​ളു​​ണ്ടാ​​യി.

ഇ​​ത് സ​​മ​​സ്ത ഗ്രൂ​​പ്പു​​ക​​ളി​​ൽ വ​​ലി​​യ ച​​ർ​​ച്ച​​യു​​മാ​​യി. ഇ​​തോ​​ടെ സ​​മ​​സ്ത​​യു​​ടെ പ​​ല മ​​ഹ​​ല്ലു​​ക​​ളി​​ലും വി​​ഭാ​​ഗീ​​യ​​ത രൂ​​ക്ഷ​​മാ​​യി. സ​​മ​​സ്ത കാ​​ല​​ങ്ങ​​ളാ​​യി ഭ​​രി​​ച്ച കൊ​​പ്പം മ​​ഹ​​ല്ല് എ.​​പി വി​​ഭാ​​ഗ​​ത്തി​​ന് ല​​ഭി​​ച്ച​​ത് സം​​ഘ​​ട​​ന​​ക്ക് വ​​ലി​​യ ക്ഷീ​​ണ​​മാ​​യി. ചാ​​വ​​ക്കാ​​ട്ടും ഈ ​​അ​​വ​​സ്ഥ​​യു​​ണ്ടാ​​യി. പ​​ല മ​​ഹ​​ല്ലു​​ക​​ളി​​ലും സ​​മ​​സ്ത നേ​​താ​​ക്ക​​ൾ​​ക്ക് പ​​ദ​​വി ന​​ഷ്ട​​പ്പെ​​ടു​​ന്ന സാ​​ഹ​​ച​​ര്യ​​മു​​ണ്ടാ​​യി. ലീ​​ഗ് സ്വാ​​ധീ​​ന മ​​ഹ​​ല്ലു​​ക​​ളി​​ൽ സ​​മ​​സ്ത​​ക്ക് വ​​ലി​​യ ന​​ഷ്ട​​ങ്ങ​​ൾ വ​​രു​​ന്നു​​വെ​​ന്നാ​​ണ് സം​​ഘ​​ട​​ന​​ക്ക​​ക​​ത്തെ ച​​ർ​​ച്ച. ഇ.​​കെ വി​​ഭാ​​ഗ​​ത്തി​​ലെ വി​​ഭാ​​ഗീ​​യ​​ത​​ക്ക് പി​​ന്തു​​ണ​​യു​​മാ​​യി എ.​​പി വി​​ഭാ​​ഗ​​വും സി.​​പി.​​എ​​മ്മും പ​​ല​​യി​​ട​​ങ്ങ​​ളി​​ലും ഒ​​ളി​​ഞ്ഞും തെ​​ളി​​ഞ്ഞും പ്ര​​വ​​ർ​​ത്തി​​ക്കു​​ന്ന​​താ​​യി വി​​ല​​യി​​രു​​ത്തു​​ന്ന​​വ​​രും സ​​മ​​സ്ത​​ക്ക​​ക​​ത്തു​​ണ്ട്.

Leave A Reply