പ്ര​തീ​ക്ഷ​യോ​ടെ ക​ട​ലി​ല്‍ ഇ​റ​ങ്ങി​യ ബോ​ട്ടു​ക​ളി​ല്‍ ക​രി​ക്കാ​ടി​യും കി​ളി​മീ​നും ല​ഭി​ച്ചു

അ​മ്പ​ല​പ്പു​ഴ: ട്രോ​ളി​ങ്​ നി​രോ​ധ​നം ക​ഴി​ഞ്ഞ് പ്ര​തീ​ക്ഷ​യോ​ടെ ക​ട​ലി​ല്‍ ഇ​റ​ങ്ങി​യ ബോ​ട്ടു​ക​ളി​ല്‍ ക​രി​ക്കാ​ടി​യും കി​ളി​മീ​നും ല​ഭി​ച്ചു. അ​യ​ല​യും വ​റ്റ​യും ചെ​മ്മീ​നും ല​ഭി​ച്ച ബോ​ട്ടു​ക​ളു​മു​ണ്ട്. ഉ​ച്ച​യോ​ടെ എ​ത്തി​യ ബോ​ട്ടു​കാ​ര്‍ക്കാ​ണ് വി​ല കൂ​ടു​ത​ല്‍ കി​ട്ടി​യ​ത്. ക​രി​ക്കാ​ടി​ക്ക് തു​ട​ക്കം കി​ലോ​ക്ക് 120 രൂ​പ കി​ട്ടി​യെ​ങ്കി​ലും പി​ന്നീ​ട് 100 രൂ​പ​യാ​ണ് കി​ട്ടി​യ​ത്. കി​ളി​മീ​ന്‍ വ​ലി​പ്പം അ​നു​സ​രി​ച്ച് 60 മു​ത​ല്‍ 120 രൂ​പ​വ​രെ​യാ​ണ് കി​ലോ​ക്ക് കി​ട്ടി​യ​ത്.

5000 കി​ലോ മു​ത​ല്‍ 6000 കി​ലോ​വ​രെ​യാ​ണ് ബോ​ട്ടു​കാ​ര്‍ക്ക് കി​ട്ടി​യ​ത്. 52 ദി​വ​സ​ത്തെ ട്രോ​ളി​ങ്ങി​ന് ശേ​ഷം തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച പു​ല​ര്‍ച്ച മു​ത​ലാ​ണ് ബോ​ട്ടു​ക​ള്‍ ക​ട​ലി​ല്‍ ഇ​റ​ക്കി​യ​ത്. കൊ​ല്ലം, കാ​യം​കു​ളം, ആ​യി​രം​തെ​ങ്ങ്, കൊ​ച്ചി തീ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍നി​ന്ന്​ നൂ​റു​ക​ണ​ക്കി​ന് ബോ​ട്ടു​ക​ളാ​ണ് ട്രോ​ളി​ങ്​ ക​ഴി​ഞ്ഞ പ്ര​തീ​ക്ഷ​യി​ല്‍ മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന​ത്തി​നി​റ​ങ്ങി​യ​ത്. നാ​ര​ന്‍, ക​രി​ക്കാ​ടി ചെ​മ്മീ​നു​ക​ളാ​ണ് പ​ല ബോ​ട്ടു​ക​ളി​ലും കി​ട്ടി​യ​തെ​ങ്കി​ലും പ്ര​തീ​ക്ഷി​ച്ച​പോ​ലെ കോ​ളു​കി​ട്ടി​യി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. ദി​വ​സ​ങ്ങ​ള്‍ ക​ട​ലി​ല്‍ കി​ട​ന്ന് മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​നം ന​ട​ത്തു​ന്ന ബോ​ട്ടു​ക​ളു​മു​ണ്ട്. ഇ​ന്നു​മു​ത​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ബോ​ട്ടു​ക​ള്‍ മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​നം ക​ഴി​ഞ്ഞെ​ത്തും.

അ​തോ​ടെ തീ​രം ഉ​ത്സ​വ​ല​ഹ​രി​യി​ലാ​കും. ര​ണ്ടാ​ഴ്ച​യാ​യി പു​റ​ക്കാ​ട് തീ​ര​ത്താ​യി​രു​ന്നു ചാ​ക​ര തെ​ളി​ഞ്ഞ​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍, കാ​റ്റും കോ​ളും മൂ​ലം വ​ള്ള​ങ്ങ​ള്‍ ക​ട​ലി​ല്‍ ഇ​റ​ക്കി​യി​രു​ന്നി​ല്ല. ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച തോ​ട്ട​പ്പ​ള്ളി ഹാ​ര്‍ബ​റി​ലാ​ണ് വ​ള്ള​ങ്ങ​ള്‍ അ​ടു​ത്ത​ത്. ഇ​വി​ടെ​യും അ​യ​ല​യും വ​റ്റ​യും ചൂ​ര​യു​മാ​ണ് പ​ല വ​ള്ള​ങ്ങ​ളി​ലും കി​ട്ടി​യ​ത്. തീ​ര​ത്ത് അ​യ​ല 140, വ​റ്റ, ചൂ​ര എ​ന്നി​വ​ക്ക് 180 രൂ​പ​യു​മാ​യി​രു​ന്നു കി​ലോ​ക്ക് കി​ട്ടി​യ​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പ​ര​മ്പ​രാ​ഗ​ത മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍ക്ക് കി​ട്ടി​യ മീ​നു​ക​ള്‍ക്ക് കി​ലോ​ക്ക് 300 മു​ത​ല്‍ 350 രൂ​പ വ​രെ കി​ട്ടി​യി​രു​ന്നു.

ബോ​ട്ടു​ക​ള്‍ ക​ട​ലി​ല്‍ ഇ​റ​ങ്ങു​ന്ന​തോ​ടെ​യാ​ണ് ചെ​മ്മീ​ന്‍ പീ​ലി​ങ് ഷെ​ഡു​ക​ളും ഐ​സ് ഫാ​ക്ട​റി​ക​ളും സ​ജീ​വ​മാ​കു​ന്ന​ത്. 52 ദി​വ​സ​മാ​യി അ​ട​ഞ്ഞു​കി​ട​ന്ന പീ​ലി​ങ് ഷെ​ഡു​ക​ളി​ല്‍ ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച പ്ര​തീ​ക്ഷ​യു​ടെ സ​യ​റ​ന്‍ മു​ഴ​ങ്ങി. ഈ ​സ​മ​യ​ത്താ​ണ് നാ​ര​ന്‍, പൂ​വാ​ല​ന്‍, ക​രി​ക്കാ​ടി, പു​ല്ല​ന്‍ ചെ​മ്മീ​നു​ക​ള്‍ അ​ധി​ക​വും കി​ട്ടു​ന്ന​ത്. കൂ​ടാ​തെ ക​ണ​വ​യു​ടെ വ​രു​വും പീ​ലി​ങ് മേ​ഖ​ല​ക്ക് ഉ​ണ​ര്‍വേ​കും.

ജി​ല്ല​യി​ല്‍ തൃ​ക്കു​ന്ന​പ്പു​ഴ, ആ​റാ​ട്ടു​പു​ഴ, തോ​ട്ട​പ്പ​ള്ളി, അ​മ്പ​ല​പ്പു​ഴ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ആ​യി​ര​ത്തി​ല​ധി​കം ചെ​റു​കി​ട പീ​ലി​ങ് ഷെ​ഡു​ക​ളാ​ണു​ള്ള​ത്. കൂ​ടാ​തെ അ​രൂ​ര്‍, ച​ന്തി​രൂ​ര്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ നി​ര​വ​ധി ചെ​മ്മീ​ന്‍ വ്യ​വ​സാ​യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. ആ​യി​ര​ക്ക​ണ​ക്കി​ന് സ്ത്രീ ​തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളാ​ണ് വി​വി​ധ പീ​ലി​ങ് ഷെ​ഡു​ക​ളി​ലാ​യി തൊ​ഴി​ലെ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​വ​രു​ടെ കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം 52 ദി​വ​സ​മാ​യി പ​ട്ടി​ണി​യു​ടെ വ​ക്കി​ലാ​യി​രു​ന്നു. അ​ടു​ത്ത ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പീ​ലി​ങ് മേ​ഖ​ല സ​ജീ​വ​മാ​കും.

ട്രോ​ളി​ങ്​ ക​ഴി​ഞ്ഞു​ള്ള ചാ​ക​ര​ക്കൊ​യ്ത്ത് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ച്ച് ഐ​സ് ഫാ​ക്ട​റി​ക​ളും സ​ജീ​വ​മാ​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. അ​റ്റ​കു​റ്റ​പ്പ​ണി പൂ​ര്‍ത്തി​യാ​ക്കി​യ ഐ​സ് ഫാ​ക്ട​റി​ക​ള്‍ പ​ല​തും ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച മു​ത​ല്‍ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​നം ആ​രം​ഭി​ച്ചു. നൂ​റു​ക​ണ​ക്കി​ന് ഐ​സ് ഫാ​ക്ട​റി​ക​ളാ​ണ് ജി​ല്ല​യു​ടെ പ​ല​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്. മ​ത്സ്യ​സ​മ്പ​ത്ത് കു​റ​ഞ്ഞ​തും വൈ​ദ്യു​തി നി​ര​ക്ക് വ​ർ​ധ​ന​വും മൂ​ലം പ​ല​തും അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ടി. അ​ടു​ത്തി​ടെ​യു​ണ്ടാ​യ വൈ​ദ്യു​തി നി​ര​ക്കി​ലെ വ​ർ​ധ​ന മൂ​ലം ഐ​സി​ന്‍റെ വി​ല​യി​ലും മാ​റ്റം വ​രു​ത്തേ​ണ്ടി വ​രു​മെ​ന്നാ​ണ് ഉ​ട​മ​ക​ള്‍ പ​റ​യു​ന്ന​ത്.

Leave A Reply