ആസാദി കാ അമൃത് മഹോത്സവം: റേച്ചല്‍ ഉമ്മനെ ആദരിച്ചു

സ്വാതന്ത്ര്യസമര സേനാനി പുറമറ്റം ഓലശേരില്‍ വീട്ടില്‍ ഇടിക്കുള ഉമ്മന്റെ ഭാര്യ റേച്ചല്‍ ഉമ്മന് ആദരവ്. ആസാദി കാ അമൃത് മഹോത്സവത്തിന്റെ ഭാഗമായി തിരുവല്ല സബ് കളക്ടര്‍ സഫ്ന നസറുദീന്‍ 99 വയസുള്ള റേച്ചല്‍ ഉമ്മനെ പുറമറ്റം ഓലശേരില്‍ വീട്ടിലെത്തിയാണ് ആദരിച്ചത്. റേച്ചല്‍ ഉമ്മന് മൊമെന്റോയും പൊന്നാടയും സബ് കളക്ടര്‍ നല്‍കി.

പത്തനംതിട്ട ജില്ലയില്‍ ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു സ്വാതന്ത്ര്യസമര സേനാനിയെയും മരണമടഞ്ഞ സ്വാതന്ത്ര്യസമര സേനാനികളുടെ ഭാര്യമാരായ അഞ്ച് പേരേയുമാണ് ആദരിക്കുന്നത്. സ്വാതന്ത്ര്യ സമരപോരാട്ട വഴിയില്‍ ദേശത്തിന് കരുത്തേകിയ ചരിത്രമാണ് ഇടിക്കുള ഉമ്മന്റേത്.  മകന്‍ ജേക്കബ് ഉമ്മന്‍, ഭാര്യ മനോജി ജേക്കബ്, കൊച്ചുമകള്‍ ജാസ്മിന്‍ റേച്ചല്‍ ജേക്കബ് എന്നിവര്‍ക്കൊപ്പമാണ് റേച്ചല്‍ ഉമ്മന്‍ താമസിക്കുന്നത്. മല്ലപ്പള്ളി എല്‍ ആര്‍ തഹസില്‍ദാര്‍ പി.ഡി. സുരേഷ്‌കുമാര്‍, ഡെപ്യൂട്ടി തഹസില്‍ദാര്‍(ഹെഡ്ക്വാര്‍ട്ടേഴ്‌സ്) ജെസിമോള്‍ ജേക്കബ്, പുറമറ്റം വില്ലേജ് ഓഫീസര്‍ ദിവ്യ കോശി എന്നിവര്‍ പങ്കെടുത്തു.

Leave A Reply