തൊ​ഴി​ലി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷ​ ഉ​റ​പ്പ് വ​രു​ത്താ​ന്‍ ഉ​ട​മ​ക​ള്‍ ത​യാ​റാ​വ​ണ​മെ​ന്ന് വ​നി​ത ക​മീ​ഷ​ന്‍ ചെ​യ​ര്‍പേ​ഴ്സൺ

പ​ത്ത​നം​തി​ട്ട: തൊ​ഴി​ലി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷ​യും പ​രാ​തി പ​രി​ഹാ​ര സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളും ഉ​റ​പ്പ് വ​രു​ത്താ​ന്‍ ഉ​ട​മ​ക​ള്‍ ത​യാ​റാ​വ​ണ​മെ​ന്ന് വ​നി​ത ക​മീ​ഷ​ന്‍ ചെ​യ​ര്‍പേ​ഴ്സ​ൻ അ​ഡ്വ. പി. ​സ​തീ​ദേ​വി പ​റ​ഞ്ഞു. വ​നി​ത ക​മീ​ഷ​ന്‍ മെ​ഗാ അ​ദാ​ല​ത്തി​ന് ശേ​ഷം സം​സാ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു ചെ​യ​ര്‍പേ​ഴ്സ​ൻ. തൊ​ഴി​ലി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷ ഉ​റ​പ്പാ​ക്കാ​ന്‍ ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ടു​ള്ള നി​യ​മ​പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള പ​രി​ര​ക്ഷ ന​ല്‍കു​ക​യും. ജി​ല്ല ക​ല​ക്ട​റു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ മോ​ണി​റ്റ​റി​ങ് സം​വി​ധാ​നം ഉ​റ​പ്പ് വ​രു​ത്തു​ക​യും ​േവ​ണ​മെ​ന്ന്​ ചെ​യ​ര്‍പേ​ഴ്സ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു. കൗ​മാ​ര​പ്രാ​യ​ക്കാ​ര്‍ അ​ഭി​മു​ഖീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന മാ​ന​സി​ക​പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ള്‍ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് വി​ദ്യാ​ല​യ​ങ്ങ​ള്‍ക്ക് അ​ക​ത്തും പു​റ​ത്ത് മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ള്‍ക്കും ബോ​ധ​വ​ത്ക​ര​ണം ന​ല്‍കി വ​രി​ക​യാ​ണ്.

ഓ​രോ ജി​ല്ല​യി​ല്‍ നി​ന്നും തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ത്തി​ട്ടു​ള്ള 21 സ്‌​കൂ​ളു​ക​ളി​ലാ​യാ​ണ് കാ​മ്പ​യി​ന്‍ ന​ട​ത്തി​വ​രു​ന്ന​ത്. വി​വി​ധ​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സ്ത്രീ​ക​ള്‍ അ​നു​ഭ​വി​ക്കു​ന്ന പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ള്‍ തി​രി​ച്ച​റി​യാ​നും കാ​മ്പ​യി​നു​ക​ള്‍ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കും. ആ​ദി​വാ​സി മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലെ​യും തീ​ര​ദേ​ശ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ​യും സീ​രി​യ​ല്‍ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലെ​യും സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ള്‍ നേ​രി​ട്ട​റി​യു​വാ​നും പ​രി​ഹാ​ര നി​ര്‍ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ ക​ണ്ടെ​ത്തി സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍ക്കാ​റി​ന്‍റെ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ല്‍ പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​നു​മാ​യാ​ണ് കാ​മ്പ​യി​ന്‍ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കു​ക​യെ​ന്നും ചെ​യ​ര്‍പേ​ഴ്സ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.

സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ പ​രാ​തി​ക​ള്‍ വേ​ണ്ട രീ​തി​യി​ൽ കൈ​കാ​ര്യം ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​ന് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ പൊ​ലീ​സി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്ന് ഉ​ണ്ടാ​ക​ണം. എ​ല്ലാ ജി​ല്ല​ക​ളി​ലും ത്രി​ത​ല പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് ഭ​ര​ണ സം​വി​ധാ​ന​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യ ജാ​ഗ്ര​താ സ​മി​തി കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​മാ​യി പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് പ​രി​ശീ​ല​ന പ​രി​പാ​ടി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ര്‍ധി​പ്പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും ചെ​യ​ര്‍പേ​ഴ്സ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.

വ​നി​ത ക​മീ​ഷ​ന്‍ ന​ട​ത്തി​യ മെ​ഗ അ​ദാ​ല​ത്തി​ൽ 40 പ​രാ​തി​ക​ള്‍ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​ക​യും. അ​ഞ്ച് കേ​സു​ക​ള്‍ തീ​ര്‍പ്പാ​ക്കു​ക​യും ര​ണ്ട് പ​രാ​തി​ക​ളി​ല്‍ പൊ​ലീ​സി​ന്‍റെ അ​ന്വേ​ഷ​ണ റി​പ്പോ​ര്‍ട്ടി​നാ​യി അ​യ​യ്ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. ഒ​രു പ​രാ​തി​യി​ല്‍ ലീ​ഗ​ല്‍ സ​ര്‍വി​സ് അ​തോ​റി​റ്റി​യു​ടെ സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ കേ​സ് ന​ട​ത്തു​ന്ന​തി​ന് പ​രാ​തി​ക്കാ​രി​ക്ക് സൗ​ക​ര്യം ഒ​രു​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. ബാ​ക്കി 32 കേ​സു​ക​ള്‍ അ​ടു​ത്ത സി​റ്റിം​ഗി​ല്‍ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി മാ​റ്റി.

കു​ടും​ബ പ്ര​ശ്‌​ന​ങ്ങ​ള്‍, അ​യ​ല്‍വാ​സി​ക​ള്‍ ത​മ്മി​ലു​ള്ള അ​തി​ര്‍ത്തി ത​ര്‍ക്ക​ങ്ങ​ള്‍, തൊ​ഴി​ലി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സ്ത്രീ​ക​ള്‍ നേ​രി​ടു​ന്ന പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ള്‍, കു​ടും​ബ ഓ​ഹ​രി വീ​തം വെ​ക്കു​ന്ന​ത് സം​ബ​ന്ധി​ച്ച പ​രാ​തി​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യാ​ണ് അ​ദാ​ല​ത്തി​ല്‍ പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച​ത്. പാ​ന​ല്‍ അം​ഗ​ങ്ങ​ളാ​യ അ​ഡ്വ. കെ.​ജെ. സി​നി, ആ​ര്‍. രേ​ഖ, സൈ​ക്കോ സോ​ഷ്യ​ല്‍ സ്‌​കൂ​ള്‍ കൗ​ണ്‍സി​ല​ര്‍ നീ​മ ജോ​സ്, വ​നി​ത സെ​ല്‍ പൊ​ലീ​സ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ ഇ.​കെ. കു​ഞ്ഞ​മ്മ എ​ന്നി​വ​ര്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.

Leave A Reply