ഉറങ്ങുന്നതിന് മുൻപ് ഇവ കഴിക്കാതിരിക്കുക

നല്ല ഉറക്കം ലഭിക്കുക എന്നത് നമ്മൾ എല്ലാവരും ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. നിർഭാഗ്യവശാൽ, നമ്മളിൽ പലരും ഇത് നേടാൻ പാടുപെടുന്നു. ഇത് രാത്രിയിൽ അസ്വസ്ഥത ഉണ്ടാക്കുക മാത്രമല്ല, അടുത്ത ദിവസം നമ്മുടെ ഊർജ നിലകളെ സാരമായി ബാധിക്കുകയും ചെയ്യും. ചിലപ്പോൾ, സൂര്യൻ എപ്പോൾ ഉദിച്ചുവെന്ന് അറിയാതെ ഞങ്ങൾ രാത്രി മുഴുവൻ കിടക്കയിൽ ചുറ്റിക്കറങ്ങുന്നു. എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്? ശരി, ഉറങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് നാം കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണം പോലെ ലളിതമാണ് ഉത്തരം. നമ്മൾ പലപ്പോഴും രാത്രിയിൽ ഭക്ഷണം തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിൽ കാര്യമായ ശ്രദ്ധ ചെലുത്താറില്ല, എന്നാൽ രാത്രിയിൽ നാം ഉണർന്നിരിക്കുന്നതിന്റെ പ്രധാന കാരണങ്ങളിൽ ഒന്നാണിത്. അതിനാൽ, നിങ്ങളുടെ ഉറക്കം വർധിപ്പിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ,

ഉറക്കത്തിന് ഏറ്റവും മോശമായ 5 ഭക്ഷണങ്ങൾ ഇതാ:
1. എരിവുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ
എരിവുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ നമ്മുടെ ശരീര താപനില വർദ്ധിപ്പിക്കും, ഇത് നമ്മുടെ ഉറക്കത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കും. ഇത് ഗ്യാസ്, ആസിഡ് റിഫ്ലക്‌സ് എന്നിവയ്ക്കും കാരണമാകും, ഇത് തികച്ചും അസുഖകരമായേക്കാം. ഇത് മാത്രമല്ല, നെഞ്ചെരിച്ചിൽ എന്ന തോന്നലിലേക്ക് നിങ്ങൾ ഉറക്കമുണർന്നേക്കാം.

2. വൈറ്റ് ബ്രെഡ്
വൈറ്റ് ബ്രെഡ് ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് നമുക്കെല്ലാവർക്കും അറിയാം, എന്നാൽ ഇത് നിങ്ങളുടെ ഉറക്കത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുമെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമോ? ഇതിന് ഉയർന്ന ഗ്ലൈസെമിക് ഇൻഡക്സ് ഉള്ളതിനാലും പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് പെട്ടെന്ന് വർദ്ധിക്കുന്നതിനാലുമാണ് ഇത്. ഇത്തരം ഭക്ഷണങ്ങൾ നല്ല ഉറക്കം ലഭിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ തടയുമെന്ന് നിരവധി പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

3. ഐസ് ക്രീം

അത്താഴത്തിന് ശേഷം നിങ്ങൾ പലപ്പോഴും ഐസ്ക്രീമിന്റെ പാത്രത്തിനായി കൈ നീട്ടാറുണ്ടോ? അതെ എങ്കിൽ, അത് നിർത്താൻ സമയമായി. ഐസ്ക്രീമിൽ പഞ്ചസാരയും കൊഴുപ്പും കൂടുതലാണ്, രാത്രിയിൽ ഇത് കഴിക്കുന്നത് അത്ര നല്ല ആശയമല്ല. ഇത് നിങ്ങളെ ഉണർത്താൻ മാത്രമല്ല, ശരീരഭാരം കൂട്ടാനും ഇടയാക്കും.

4. ചോക്കലേറ്റ് ഉറക്കസമയം മുമ്പുള്ള മറ്റൊരു വലിയ നോ-നോ ചോക്കലേറ്റാണ്. ഇതിൽ പാലും ഡാർക്ക് ചോക്ലേറ്റുകളും ഉൾപ്പെടുന്നു. മിൽക്ക് ചോക്ലേറ്റിൽ പഞ്ചസാര കൂടുതലാണ്, അതേസമയം ഡാർക്ക് ചോക്ലേറ്റിൽ തിയോബ്രോമിൻ എന്ന സംയുക്തം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, ഇത് നിങ്ങളുടെ ഹൃദയമിടിപ്പ് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും നിങ്ങളെ ജാഗ്രതയോടെ നിലനിർത്തുകയും ചെയ്യും.

5. വറുത്ത ഭക്ഷണങ്ങൾ ഫ്രെഞ്ച് ഫ്രൈസ്, പക്കോഡ, സമൂസ, സ്പ്രിംഗ് റോൾ തുടങ്ങിയ വറുത്ത ഭക്ഷണങ്ങൾ രാത്രിയിൽ എന്തുവിലകൊടുത്തും ഒഴിവാക്കണം. അവയിലെല്ലാം ഉയർന്ന കൊഴുപ്പ് ഉള്ളതിനാൽ, നമ്മുടെ ശരീരം ദഹിപ്പിക്കാൻ കൂടുതൽ സമയമെടുക്കും, ഇത് ഉറങ്ങുമ്പോൾ അസ്വസ്ഥതയുണ്ടാക്കും.

Leave A Reply